Thảo luận - Tin hành lang WIN11 làm chết BIOS MAIN | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Tin hành lang WIN11 làm chết BIOS MAIN

Lang Thang

Rìu Chiến
Tôi đã cài khá nhiều Win 11 trên các máy không tương thích, tôi sẽ báo lại với các bạn khi nào máy tôi bị hỏng BIOS nhé.
Cháu nghĩ máy không tương thích thì nó loại ngay không đòi update đâu. (Vì theo lý thuyết W11 chỉ hỗ trợ CPU đời 8 trở lên mà main hỗ trợ CPU đồi 8 đã có TPM 2.0 rồi). Máy của cháu hỗ trợ cả CPU main nhưng phiên bản BIOS còn chậm 02 đời, cháu nghĩ chắc vì thế nên nó đòi update Bios.

Lang Thang

Rìu Chiến
Laptop như bồ..bạn dư dả để bọn đó dễ dàng tán tỉnh..tước mất. Thợ nó vẫn xác định được chíp bios ở đâu trên main, họ có thể gỡ ra, gắn chip bios này vào hộp box hay gì đó chép mới rom bios là giải quyết dứt điểm vụ đặt pass..mình nghĩ bạn gặp may
Laptop sản xuất từ 2016 trở lại không dễ để thợ thay chip bios hay nạp bios đâu. Mình cũng ra đi một laptop vì quên pass bios không cài lại win được mang đi cả chục cửa hàng mới có nơi nhận nhưng cũng phải bán xác.

HNMinh

Búa Đá Đôi
Laptop sản xuất từ 2016 trở lại không dễ để thợ thay chip bios hay nạp bios đâu. Mình cũng ra đi một laptop vì quên pass bios không cài lại win được mang đi cả chục cửa hàng mới có nơi nhận nhưng cũng phải bán xác.
Mình đảm bảo với bạn là họ sợ..chép xong có 100k vài ngày bạn lại đến khiếu nại lôi thôi nên thế. Nếu tìm đúng chỗ vẫn ok, bản chất bios là một firmware độc lập vận hành kiểm tra phần cứng main...

Lang Thang

Rìu Chiến
Căng nhề. Mình mới bật TPM trong bios do muốn cài mới sạch sẽ. Dùng đc 1 ngày rồi chưa thấy gì bất thường. Lỗi đang đc nhắc tới trong topic là lỗi xảy ra khi đang cài win nhỉ?
Khi đang cài Win và có mạng và bạn cho nó update cơ và nó hỏi nhiều lắm (hôm mình cài đang bận xem bóng đá nên không để ý lắm nên cứ yes... và yes.... ) Khi bạn cài Win rồi để update bios cũng qua nhiều bước lắm có hiện nhiều cảnh báo lắm.

Lang Thang

Rìu Chiến
Mình đảm bảo với bạn là họ sợ..chép xong có 100k vài ngày bạn lại đến khiếu nại lôi thôi nên thế. Nếu tìm đúng chỗ vẫn ok, bản chất bios là một firmware độc lập vận hành kiểm tra phần cứng main...
Có lẽ anh cầm nhầm latop của mình không phải chuyên nghiệp, không rành về latop lại bị thợ ép giá (cũng có thể anh ấy có tâm hay đường cùng mới phải..) nên cho mình chuộc với giá rẻ lại khuyến mãi thêm balo nữa chứ. Mình có kinh nghiệm nhỏ là cứ ghi số điện thoại vào ví, balo... hy vọng chuộc lại được. (cũng đã thành công 01 lần latop, 2 lần với ví (Tất nhiên chỉ lấy lại giấy tờ và thêm 1000k tiền chuộc) còn thẻ ATM thì đã được ngân hàng trả do bị Cây ATM nuốt..

HNMinh

Búa Đá Đôi
Có lẽ anh cầm nhầm latop của mình không phải chuyên nghiệp, không rành về latop lại bị thợ ép giá (cũng có thể anh ấy có tâm hay đường cùng mới phải..) nên cho mình chuộc với giá rẻ lại khuyến mãi thêm balo nữa chứ. Mình có kinh nghiệm nhỏ là cứ ghi số điện thoại vào ví, balo... hy vọng chuộc lại được. (cũng đã thành công 01 lần latop, 2 lần với ví (Tất nhiên chỉ lấy lại giấy tờ và thêm 1000k tiền chuộc) còn thẻ ATM thì đã được ngân hàng trả do bị Cây ATM nuốt..
Hihi..nhưng chắc bạn cũng khá giả. Chứ mình mà có một em laptop..ok xíu thì chỉ có dí súng vào đầu mình mới bàn giao chứ chắc không bao giờ có vụ em ấy lang thang bị người khác cưa bom, tán tỉnh dễ dàng.

Lang Thang

Rìu Chiến
Bạn lang thang làm gì mà nhiều phen khốn đốn quá vậy :p
Do cháu hay phải đi học, tập huấn... ở thành phố lạ.. lại nghèo nên hay rủ nhau vào quán nhậu bình dân, quẳng balo một đống bên cạnh, nhậu xong ra về ... thiếu 1, 2 cái là bình thường. Cháu hay phải đi xe buýt vào giờ cao điểm nên bị móc túi.

HNMinh

Búa Đá Đôi
Do cháu hay phải đi học, tập huấn... ở thành phố lạ.. lại nghèo nên hay rủ nhau vào quán nhậu bình dân, quẳng balo một đống bên cạnh, nhậu xong ra về ... thiếu 1, 2 cái là bình thường. Cháu hay phải đi xe buýt vào giờ cao điểm nên bị móc túi.
hihi..thế giàu rồi. Mất cũng là một lý do để mua cái mới ngon hơn, giữ cái cũ bỏ thương, vương bực nhất là giờ ms giở quẻ đòi 2.0. Thôi tời gần chỗ mình nhậu đi,,mình đóng vai cầm nhầm cho

HNMinh

Búa Đá Đôi
máy ko bị chết thì sau này có chết ko anh em nhỉ??? hay lại quay về win 10 vậy
Bạn quay lại ms chê bạn nhát..đi rồi quay về xui. MS hứa giải quyết cho 1.2 xong..sẽ trả lại công đạo cho anh em không chấm nào. Đừng về bạn à.