Hỏi/ Thắc mắc - Thiết lập DDNS cho Router để quản lý từ xa | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Thiết lập DDNS cho Router để quản lý từ xa

hd00842

Búa Gỗ
Chào các bác!
Mình đang sử dụng router newifi d2 và cài room x-wrt mình muốn sử dụng ddns của Duckdns để quản lý router và chia sẻ file từ xa nhưng cái phần thiết lập của X-wrt nó lằng nhằng quá ko giống những room khác.
Domain của Duckdns thì chỉ có 2 thông số 1 là tên domain dạng name.duckdns.org và 2 là token dạng xxxx-xxx--xxx-xx
Mong các bác giúp đỡ.
Đây là màn hình chụp toàn bộ thiết lập DDNS của router

desperadovn

Búa Gỗ Đôi
Theo như hình thì chỉ nhập đến User + PW là được rồi.
Bạn có thể hỏi 47shop, mình thấy họ đang làm cái này..

zxcduc

Búa Đá Đôi
Ở phần service provider bạn chọn duckdns, cái token đấy điền vào phần password là được.

hd00842

Búa Gỗ
Bạn xem mục DDNS Service Provider có support DuckDNS k?
Nếu không thì bạn phải add qua SSH rồi, bạn tham khảo hướng dẫn ở đây (Chọn OpenWRT)
Mình cài được ddns rồi nhưng không biết port để truy cập vào router là port nào nên vẫn chưa thể truy cập được. IP của router nó đã được tự động đẩy lên duckdns rồi

tregiengchan

Rìu Sắt
Mình cài được ddns rồi nhưng không biết port để truy cập vào router là port nào nên vẫn chưa thể truy cập được. IP của router nó đã được tự động đẩy lên duckdns rồi
Nếu bạn muốn vào Luci để cấu hình thì port 80 là mặc định.
Nhưng access port 80 từ Wan vào sẽ bị block, đo đó bạn cần cấu hình firewall để cho phép port 80 từ Wan vào chẳng hạn ntn:
Mã:
config rule                                     
    option target 'ACCEPT'                 
    option src 'wan'                     
    option proto 'tcp'                     
    option dest_port '80'
    option src_ip '192.168.100.0/24'         
    option name 'WAN_LuCI'

Trong đó 192.168.100.0/24 là dải IP có thể truy cập để cấu hình WebUI, nếu bạn bỏ dòng này thì tất cả IP đều có thể truy cập vào WebUI của OpenWRT được (đây là tính năng đảm bảo an toàn cho router của bạn)