Hướng dẫn và Thảo luận - Thảo luận quản lý mật khẩu? | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn và Thảo luận Thảo luận quản lý mật khẩu?

hnisq

Búa Gỗ
Nay LastPass bắt đầu giới hạn thiết bị sử dụng, Trước đó đã chuyển sang dùng Sticky Password Premiumnhưng thằng này có cái dở là những tên miền có liên quan ( ví dụng đang ở trang hotmail.com, qua bên live.com cùng dùng chung tài khoản Microsoft chẳn hạn) thì nó không tự động điền, phải vào ứng dụng tìm thủ công user pass để điền vào, rất bất tiện. Cũng có thử Bitwarden nhưng sao ko thấy chứng năng hiện popup để lưu mật khẩu khẩu mới nhập nhỉ.

chetuyet.hp

Rìu Sắt
Mình dùng KeepassXC trên máy tính từ đợt bác Hamano giới thiệu đến giờ. Giờ muốn mở rộng thêm lên điện thoại android, tìm hiểu qua thì thấy có app Keepassdx có load được dữ liệu từ KeepassXc vào. Cớ bác nào đã dùng Keepassdx chưa? Cho mình xin ý kiến!

coony

Búa Đá
Không dùng android nhưng tham khảo trên mạng thì thấy nhiều người khen keepassdx là phiên bản tốt nhất của keepass trên android. Một lựa chọn khác cho bạn là Keepass2android cũng được nhiều người tin dùng.

tittau

Rìu Sắt
Mình cũng đang xài bitwarden. Và bitwarden vừa có vụ lộ mật khẩu thông qua subdomain
Gây lùm xùm hổm xài ở trang mã nguồn của add-on đó luôn. Thực sự thì KeePass xài rất ngon nhưng nó hình như ko có add-on, muốn điền MK thì phải tìm đúng tên trang đã đặt rồi điền vào
Rồi muốn lưu MK cũng phải tự làm bằng tay, khá chán
lâu rồi ko biết cụ còn dùng ko nhỉ
mình mới dngf cái nay phiên bản XC thấy hay quá ma có 1 số vấn đề chưa ưng ko biết do cài đặt hay chưa biết dùng cụ chỉ dùm
1. mỗi lần mở máy là nhập master pass dài ngoằng cứ lâu lâu mấy tiếng là lại phải nhập nhập nhiều quá cảm thấy phiền. Có cài đặt nào để nhập mã pin hay laf mỗi ngày chỉ nhập mã 1 lần dc không. chứ cái mã nó dài dài hơn 30 ký tự mà cứ nhập ngày 10 lần thấy phiền quá
2, có cài đặt nào để khi click hiện mk lên cần nhập 1 mã pin hay mk gi ko nhỉ. máy mình cty nhiểu người hay vào dùng mà phần mềm cứ mở để đó sợ a táy máy mở lên bấm xem mk

tittau

Rìu Sắt
Mình dùng KeepassXC trên máy tính từ đợt bác Hamano giới thiệu đến giờ. Giờ muốn mở rộng thêm lên điện thoại android, tìm hiểu qua thì thấy có app Keepassdx có load được dữ liệu từ KeepassXc vào. Cớ bác nào đã dùng Keepassdx chưa? Cho mình xin ý kiến!
Xem phần đính kèm 29800
cụ còn dùng ko nhỉ
@tittau | Nó có sẵng ở cài đặt mà bạn ?
Xem phần đính kèm 30651

cái này là app trên đt à bạn
cụ dùng app gi vây a. trên máy tính mình tìm ko thấy

tittau

Rìu Sắt
@tittau | Mình ko dùng dt cảm ứng nên ko biết. Còn cái hình trên là add-on của firefox
ff dùng add on gi vây a
cụ dùng keepass hay keepassxc vậy a
khi dùng ff có phải mở trương trình cài đặt trên máy lên ko a

tittau

Rìu Sắt
Xem phần đính kèm 29800

bạn đưa data lên đt thì dùng app nào vây a
mình dùng ios

chetuyet.hp

Rìu Sắt
Trên máy tình mình dùng KeepassXC òn trên dt dùng KeepassDX đồng bộ thì qua ondride hay googledrive hay ... nào cũng được.
Mình thì k đồng bộ, Data từ máy tính copy thẳng vao điện thoại.

tittau

Rìu Sắt
Trên máy tình mình dùng KeepassXC òn trên dt dùng KeepassDX đồng bộ thì qua ondride hay googledrive hay ... nào cũng được.
Mình thì k đồng bộ, Data từ máy tính copy thẳng vao điện thoại.
tks bạn
mình mới đang tìm hiểu cái KeepassXC trên máy tính mà thấy dùng nó cứ phải bật cái phần mềm lên và lúc máy nghỉ mở lên lại nhập cái passs dài ngoằng thấy hơi nhiều thao tác

tittau

Rìu Sắt
Bạn có thể chỉnh được trong keepassXC ở chỗ này xem.
Xem phần đính kèm 30652

ơ giống nhau mà. thấy của mình cũng cài đặt như thế

Đang tìm hiểu cụ @Hamano Kaito dùng cách nào như ở trên mà chỉ nhập mã pin cho tiện chứ cứ phang dòng pass dài ngoằng nhiều em thấy cũng rủi ro cao hơn. ăn con -censor- thì toang