Thắc mắc/Hỏi Xin hỏi về sừ dụng 2 ổ cứng ??? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thắc mắc/Hỏi Xin hỏi về sừ dụng 2 ổ cứng ???

• Thread starter losermen84
  • Ngày gửi
L

losermen84

Nhờ Ace tư vấn giúp....

Mình đang xài 1 ổ hdd, muốn lắp thêm 1 ổ ssd nữa vì nghe nói tốc độ xử lý cao hơn hdd thông thường, vậy thì có dùng dc 2 ổ cùng 1 lúc ko,hay chỉ dùng 1 trong 2 mà thôi....? mình định để ổ ssd cài HDH , ổ hdd thì chứa phim với game....vậy xin hỏi có thể vừa chạy win trên ssd vừa chơi game hay xem phim tren hdd dc ko???

ntquyetmmo

Búa Gỗ
Nhờ Ace tư vấn giúp....

Mình đang xài 1 ổ hdd, muốn lắp thêm 1 ổ ssd nữa vì nghe nói tốc độ xử lý cao hơn hdd thông thường, vậy thì có dùng dc 2 ổ cùng 1 lúc ko,hay chỉ dùng 1 trong 2 mà thôi....? mình định để ổ ssd cài HDH , ổ hdd thì chứa phim với game....vậy xin hỏi có thể vừa chạy win trên ssd vừa chơi game hay xem phim tren hdd dc ko???
Máy bạn là máy gì? Có ổ DVD không? Thông thường những máy có ổ DVD thì người ta sẽ tháo ổ DVD ra, lắp ổ HDD vào caddy bay sau đó lắp thay vào phần ổ DVD. Ổ SSD sẽ lắp vào khe HDD cũ và cài win lên đó. Yên tâm, nâng cấp SSD hiện đang là nâng cấp đáng giá nhất trong tất cả các thể loại!!! :D

dattd1210

Gà con
máy bạn là máy case hay laptop.
mà máy nào cũng dùng được, miễn là có chỗ lắp, máy t dùng hẳn 3 ổ luôn

baongoc

Rìu Sắt
Tài khoản bị khóa
Nhờ Ace tư vấn giúp....

Cứ xài đi bạn, kiểu sử dụng mà bạn nêu thì hiện nay là mốt đó, vì SSD đang xuống giá, phù hợp với nhu cầu người ít tiền, mong rằng máy bạn còn chỗ để gắn.