Thắc mắc/Hỏi Nâng ram máy tính | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thắc mắc/Hỏi Nâng ram máy tính

• Thread starter operationd
  • Ngày gửi
O

operationd

Mình đang xài 2 con ram kingmax 4g bus 1333,tính năng thêm 2 con 4g nữa.
Hiện đang phân vân ko biết nên mua 2 thanh bus 1600 ko,nếu lắp vào thì 1333 dual,1600 dual với nhau hay cả 4 thanh đều về bus 1333 thế các bác.
Khi mua thì nên mua cùng hãng kingmax hết à,tại thấy giá kingston cũng chẳng chênh lệch mấy.
Máy đang xài: Main giga z77x ud3h
Chip i5 2500k
Cảm ơn đã xem.

chuixoixa

Rìu Bạc
Trong trường hợp trên mình xin chia sẽ như sau:
- Tất cả 4 cây đều chạy 1333 hết. Lý do:
Ram lọt chọt tốc độ, không đồng nhất bus thì máy sẽ lấy tốc độ của cây Ram chậm nhất ra làm chuẩn chung cho tất cả các cây còn lại. Nó giúp tránh lúc quá nóng, khi quá nhanh phải làm sao bảo vệ thiết bị {big_smile}

- Ram mua kingmax hết cũng không sao, mua lọt cho cây hảng này cây hảng khác cũng không sao nhưng cũng nên để ý cái số đi cùng 4 cặp giống như 16-16-16-39 => số này giống nhau hết thì tốt hơn, trên RAM thì chíp RAM lắp cả 2 bên mặt trước mặt sau hết hay chỉ 1 bên. Tất cả để tránh bị màn hình xanh khi đang game gú.

Đó là những gì mình biết. Có gì sai xin cứ tự nhiên góp ý{hell_boy}

Sửa lần cuối:

baongoc

Rìu Sắt
Tài khoản bị khóa
Máy bạn có còn khe cắm không? nếu còn thì chọn 4 thanh cùng loại thì tốt; theo ý tôi bạn có thể cầm 2 thanh cũ ra đổi lấy 2 thanh khác (2gb/thanh) hoặc tốt nhất là mua 1 thanh 4gb là an toàn. Nếu sử dụng 4gb ram thì cần cài lại win 64bit.

ntquyetmmo

Búa Gỗ
Mình đang xài 2 con ram kingmax 4g bus 1333,tính năng thêm 2 con 4g nữa.
Hiện đang phân vân ko biết nên mua 2 thanh bus 1600 ko,nếu lắp vào thì 1333 dual,1600 dual với nhau hay cả 4 thanh đều về bus 1333 thế các bác.
Khi mua thì nên mua cùng hãng kingmax hết à,tại thấy giá kingston cũng chẳng chênh lệch mấy.
Máy đang xài: Main giga z77x ud3h
Chip i5 2500k
Cảm ơn đã xem.

Đều về bus 1333 nhé bác!!!