Thảo luận - Test SSD | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Test SSD

baotq76

Búa Gỗ Đôi
các cao nhân cho mình hỏi SSD cài nhiều bản win dung 1 thời gian có hiện tượng màn hình xanh , thì có dùng phần mềm nào test được lỗi không ạ, tại vì mới cài vân dung bth 1 thời gian mới bị nên mang di bh hãng báo không bị gì
loại trừ trương hợp màn hinh xanh do phần cứng khác

baotq76

Búa Gỗ Đôi
đại khái la có phần mêm hoặc cách nào test dc ổ cứng bị lỗi gây lỗi MHX không

trantrung9999

Búa Gỗ Đôi
mình test bad vẫn có mà đem vào hãng họ không bảo hành đâu.bị cũng như không trừ khi ổ die luôn họ đổi ổ mới thôi

5Characters

Rìu Sắt
Đôi khi sau mỗi lần cài win, bạn có cài phần mềm gì đó - hoặc nguồn gốc phần mềm có vấn đề dẫn đến lỗi xảy ra lặp đi lặp lại quài đó.

Mình đang dùng chuột CoolerMaster MM711 Retro, cái phần mềm chỉnh led tải từ trang chủ Cooler Master hẳn hoi, ở Windows 10 thì không sao, update lên Windows 11 thì cái phần mềm này xung đột, mới mở lên chỉnh thì không sao, chỉnh xong vẫn để phần mềm chạy thì sớm hay muộn cũng sẽ treo luôn cái Win, gỡ sạch rồi cài lại vẫn lỗi. Cuối cùng mình dùng phần mềm chỉnh led xong, nó lưu profile vào con chuột rồi thì mình gỡ phần mềm luôn là xong, không bao giờ bị treo Windows nữa {big_smile}

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Ko có cái nào check dc đâu nhé . chỉ có máy chuyên dụng may ra test chính xác , bên bán cũng chỉ là bán , cũng check qua app thôi .
Bạn xác định lỗi từ nó thì hãy làm sao cho n đột tử thì may ra dc đổi , còn cách thì bạn tự mò thôi , nhớ đừng có va đập xước xát

GloryVNz

Rìu Sắt Đôi
Nếu muốn dùng nhiều OS thì cài OS chính lên máy vật lý, còn lại chạy trên máy ảo để có môi trường độc lập.
Cài nhiều OS trên 1 máy vật lý chắc chắn sẽ xung đột và dẫn đến nhiều lỗi khó đoán trước.

baotq76

Búa Gỗ Đôi
tks các bác mình check các kiểu thì vẫn ok , giờ cái lại win 11 xai bữa giơ chưa thấy lỗi

Hamano Kaito

Moderator
tks các bác mình check các kiểu thì vẫn ok , giờ cái lại win 11 xai bữa giơ chưa thấy lỗi
Lỗi chưa chắc là do ssd. Có thể do xung đột driver hoặc dịch vụ nào đó
Bạn hãy kiểm tra kỹ vào sẽ biết được lý do của nó

sualaptop24h

Gà con
các cao nhân cho mình hỏi SSD cài nhiều bản win dung 1 thời gian có hiện tượng màn hình xanh , thì có dùng phần mềm nào test được lỗi không ạ, tại vì mới cài vân dung bth 1 thời gian mới bị nên mang di bh hãng báo không bị gì
loại trừ trương hợp màn hinh xanh do phần cứng khác
BẠN THAM KHẢO CÁCH TEST https://suachualaptop24h.com/goc-chia-se/huong-dan-kiem-tra-loi-o-cung-hoac-o-ssd-n6459.amp