This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

PM Hệ thống TeraByte Drive Image Backup & Restore 3.40 (sao lưu & phục hồi)

tranacomos

Gà con
rất cảm ơn.

Shiny

Rìu Sắt
bạn ơi cho mình hỏi backup bằng terabyte xong , nếu sau mình muốn format ổ C có cách nào restore file backup trở lại hay không? Hình như mini win trong dlc boot là ko cho chạy tool ngoài .

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Bạn copy cái portable vào usb sau khi vào boot tìm đến nó mà run để recovery .
Tôi thì ko có dùng tool dlc

lionmichel

Gà con
Cảm ơn bác đã chia sẻ.
Bản Image fro win là được rồi bạn
Terabyte bản portable chạy cũng rất tốt trên Win 10. Nhưng thường khi cần recover là lúc Win 10 đã không khởi động được. Do đó cần 1 bootable media từ CD/DVD hay USB. Tôi đang xài Acronis 2020 bản free bootable ISO media nhưng hiện nay máy laptop của tôi dùng SSD thay vì HDD thì Acronis không nhận ra ổ dĩa C trên SSD nên không tạo backup file hay recover được. Nghe nói phải tích hợp WinPE vào thì mới nhận ra được SSD. Xin bác nào biết hướng dẫn giúp để tạo Acronis hay Terabyte (có tích hợp WinPE của Win 10) bootable ISO media. Xin cảm ơn nhiều.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Các loại winpe đều có 2 ứng dụng trên ở trong đó rồi thì còn tích hợp gì nữa hả bạn

lionmichel

Gà con
Các loại winpe đều có 2 ứng dụng trên ở trong đó rồi thì còn tích hợp gì nữa hả bạn
Xin bác hướng dẫn rõ hơn chút. Chạy bản Terabyte portable chỉ việc giải nén file zip rồi click đúp file imageview64.exe, sau đó theo hướng dẫn để tạo backup file nhưng đó là trên Win 10. Bung backup file trên Win 10 cũng rất đon giản. Nhưng làm sao boot được máy từ DOS khi bật máy lên khi Win 10 bị hư? Hơn nữa boot được rồi nhưng không nhận ra SSD làm sao bung backup file ra? Acronis 2020 bootable ISO có giúp boot lên nhưng không nhận ra SSD.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Muốn boot riêng 1 terabyte ở dos thì cần phải có 1 ISO boot của terabyte , sau đó tạo boot write vào CD or USB , nhưng như vậy thì rất mất công và phí CD or USB , bởi vì các bản boot cứu hộ WINPE của các bác giới thiệu trên rum đều có các úng dụng của terabyte và acronis .
Một khi có FILE backup rồi nếu win lỗi thì khởi động vào USB cứu hộ chọn winpe khi vào winpe xong rồi thì các ứng dụng của bạn yêu cầu đều có

Khi run các ứng dụng trong winpe rồi mà nó ko nhận diện được SSD của bạn
, việc này ko liên quan gì đến các phần mềm , lúc này bạn hãy kiểm tra lại SSD và cable SATA , nếu là lap thì hãy tháo ra lau sạch chân tiếp xúc rồi gắn lại

Quick87

Búa Gỗ
Cảm ơn bạn!

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Cái này lúc backup bác hay chọn mức nén (compression) nào vậy bác?
Tôi vẫn để mức mặc định ko chỉnh nén cao thấp gì hết đó bạn
Nhìn chung về soft này về mức ổn định của nó thì rất cao , còn nén nhanh chậm và nén ít nhiều thì ko bằng 1 vài soft khác . Và thời gian nén >< recovery so với các soft khác ko chênh lệch nhiều , do đó tôi vẫn chọn nó bởi vì tính ổn định cao

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

Sáng nay tôi làm thử với bản mới nhất 3.41 cho một bản Win 7 với 2 lần backup có 2 Compression khác nhau:

Chọn Enhanced Speed E trước và sau đó làm lại chọn Speed A thì kết quả như hình, file có chữ AGAIN là Speed A đó bạn, à nó cũng báo lỗi Lock nhưng tôi cứ click Ignore cho nó chạy tiếp đó bạn, không biết tới chừng restore thì nó có OK không?

Không biết vụ báo động âm thanh có từ bản nào vì tôi cứ dùng mãi cái bản 3.33 nên không biết bạn à, lần này làm xong nó kêu làm tôi hết hồn.