Hỏi/ Thắc mắc - Tawk to bị chặn ở việt nam | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Tawk to bị chặn ở việt nam

Chào các bác. Em thấy Live chat tawk to từ mấy ngày này không thể truy cập. Có bác nào bị tương tự em không ạ. Em đang nghi ngờ về việc Tawk.to bỏ qua thị trường VN bằng cách chặn IP đến từ Việt Nam do không phát sinh quá nhiều doanh thu ở đây.

Nhân tiện có bác nào biết live chat nào tốt mà 1 website có thể nhiều user quản lý không ạ. Em thấy có mấy cái live chat khác miễn phí mà dùng được 1 user cho 1 website còn phải trả phí

Cám ơn các bác

Attachments

95 KB · Lượt xem: 54,998
    63.4 KB · Lượt xem: 62

hungnth

Rìu Vàng Đôi
đúng là nó chặn VN bác ạ, fake IP vào vẫn bình thường

Hamano Kaito

Moderator
Trình duyệt giờ hỗ trợ ECH rồi ấy, khỏi cần dùng tool bypass DPI
Sao tui có bật nhưng vẫn bị chặn nhỉ. Mặc dầu check thì các tính năng điều okey hết dùng dns 1.1.1.1
Mà thôi dù sau cũng có tools làm từ add-on của mấy anh Nga Ngố rồi, cài vào phát là vào được ngay {beauty}
Chạy mấy cái dịch vụ đó làm load mạng ko ngon với ngốn CPU cao khi tải file
Này làm sao khách chat được bác. Mình dùng tool vào để làm gì khi khách k thấy nút live chat
Cho khách cài tools luôn {bye}

nkoc6a15

Rìu Sắt
Sao tui có bật nhưng vẫn bị chặn nhỉ. Mặc dầu check thì các tính năng điều okey hết dùng dns 1.1.1.1
Mà thôi dù sau cũng có tools làm từ add-on của mấy anh Nga Ngố rồi, cài vào phát là vào được ngay {beauty}
Chạy mấy cái dịch vụ đó làm load mạng ko ngon với ngốn CPU cao khi tải file

Cho khách cài tools luôn {bye}
ECH cần dùng chung với dns mã hoá của trình duyệt nữa bác. Đang dùng ECH của FF kẹp chung với NextDNS vào mấy trang bị chặn ổn. Cần server dns mã hoá hỗ trợ bản ghi HTTPS (TYPE65) mới hoạt động tốt được

Hamano Kaito

Moderator
ECH cần dùng chung với dns mã hoá của trình duyệt nữa bác. Đang dùng ECH của FF kẹp chung với NextDNS vào mấy trang bị chặn ổn. Cần server dns mã hoá hỗ trợ bản ghi HTTPS (TYPE65) mới hoạt động tốt được
Tại đang dùng dns mã hóa mà ?? Ko lẽ dns mã hóa ko xịn bằng nextdns. Mà thôi ko cần đến mấy cái đó nữa đâu

judas3k

Búa Gỗ
Các bác cho em hỏi, có chatbox nào tương tự tawk.to mà có thể hỗ trợ tích hợp nhiều website vào 1 page admin để tiện quản lý không nhỉ?

Em có vài site, trước giờ đều dùng tawk.to để quản trị chung, chat chung 1 tab admin rất tiện, lại theo dõi được user/visitor khác đang làm gì ở site mình, đến từ đâu.v.v. Giờ loay hoay không biết tìm gì thay thế :(