Tắt Windows Update đơn giản và nhanh chóng. | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Tắt Windows Update đơn giản và nhanh chóng.

starxkt

Gà con
đã làm theo trên LTSC nhưng nó vẫn update windows được!

Quov Tsin

Dreamer
cho em hỏi có cách nào gỡ bản update và tắt update cho window 10 không ạ? Máy em trước dùng bản ghost chạy rất nhanh, đến hôm qua nó bắt update (không có nút shutdown nữa). Sau khi update xong thì nó tải về thì máy chạy rất lag, thường xuyên bị Full 100% disk, nóng máy. Xong nó còn tải thêm folder Window update như ảnh nữa ạ. Ổ C thì bị nặng thêm 20GB. Không hiểu nó làm gì mà nặng khủng vậy

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
cho em hỏi có cách nào gỡ bản update và tắt update cho window 10 không ạ? Máy em trước dùng bản ghost chạy rất nhanh, đến hôm qua nó bắt update (không có nút shutdown nữa). Sau khi update xong thì nó tải về thì máy chạy rất lag, thường xuyên bị Full 100% disk, nóng máy. Xong nó còn tải thêm folder Window update như ảnh nữa ạ. Ổ C thì bị nặng thêm 20GB. Không hiểu nó làm gì mà nặng khủng vậy
Làm theo bình luận của tôi ở page1

thanhthientd

Live Loving As Jesus

ủa bác ơi, win đag chạy nó ko cho CUT folder "Servicing" thì mình làm kiểu gì thế bác?! Cháu CUT nó mà nó cứ bảo đang chạy nên ko cho CUT đi, dùng cách này nếu ok khá tiện lợi đỡ phải cài thêm soft thứ 3 ạ. :)

anh ơi em cut nhưng nó không cho di chuyển sang ổ khác, có cách nào không ạ :(
Bạn đọc comment bác @sec0 ở #2 và bạn @tuner#13 nhé, còn hướng dẫn thì đây:

Lệnh cmd để nén và xóa folder servicing, giúp Windows không update nữa ^^, đường dẫn folder: C:\Windows\servicing
(trường hợp muốn update lại giải nén folder đó là được)

- Bạn mở cmd (Admin), copy đoạn lệnh bên dưới vào là xong:

Mã:
takeown /f C:\Windows\servicing /r /d y
icacls C:\Windows\servicing /grant administrators:F /t
powershell Compress-Archive C:\Windows\servicing C:\Windows\servicing.zip
RMDIR C:\Windows\servicing /S /Q

Sửa lần cuối: