Tắt Windows Update đơn giản và nhanh chóng. | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Tắt Windows Update đơn giản và nhanh chóng.

Pham Cong

Rìu Bạc
Chắc hẳn nhiều người dùng Windows cảm thấy khó chịu về việc Windows cứ tự động update lên phiên bản mới mà đôi khi chúng ta không thể kiểm soát nổi.
Phần mềm dưới đây sẽ giúp các bạn tắt Windows Update triệt để nhanh chóng mà không mất thời gian
- Tải Windows Update Blocker:

- Giải nén và chạy Wub hoặc Wub_64.exe
Tại giao diện chính bạn tích chọn vào mục Disable Update xong nhấn Apply để áp dụng chặn cập nhật trên Win 10. Khi nào biểu tượng màu xanh chuyển sang màu đỏ có dấu X ở trong là bạn đã chặn Update thành công!

Sửa lần cuối:

links

Búa Gỗ
Chắc hẳn nhiều người dùng Windows cảm thấy khó chịu về việc Windows cứ tự động update lên phiên bản mới mà đôi khi chúng ta không thể kiểm soát nổi.
Phần mềm dưới đây sẽ giúp các bạn tắt Windows Update triệt để nhanh chóng mà không mất thời gian
- Tải Windows Update Blocker:
*** Hidden text: cannot be quoted. ***

- Giải nén và chạy Wub hoặc Wub_64.exe
Tại giao diện chính bạn tích chọn vào mục Disable Update xong nhấn Apply để áp dụng chặn cập nhật trên Win 10. Khi nào biểu tượng màu xanh chuyển sang màu đỏ có dấu X ở trong là bạn đã chặn Update thành công!
Phần mềm này dùng được cho Windows 8.1 không bác?

Pham Cong

Rìu Bạc
Kiếm bản cr@ck cài đỡ phải tắt update
Bây giờ mọi người đều sử dụng key update thoải mái được hết rồi.
Vấn đề ở đây là cho những ai không muốn update vì vừa phiền toái mà đôi khi bản update chưa chắc đã hay hơn bản cũ.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
cắt xong rồi nó có cập nhật bản vá lỗi không bác, ví dụ e đang xài win 10 1909 khi cắt nó có cập nhật tiếp bản vá lỗi không? nếu muốn update lại thì copy vào lại ổ chứa win phải không? Mong bác chia sẻ
Ok , khi thiếu thông tin mỗi khi update win nó báo lỗi , trả về chỗ cũ win nó truy cập đủ thông tin thì nó up tiếp thôi

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
anh ơi em cut nhưng nó không cho di chuyển sang ổ khác, có cách nào không ạ :(
Dùng FolderSizes thao tác thứ gì cũng được đó bạn . ko biết soft này giờ nó nằm ở khu vực nào trong rum tôi ko biết , nhưng tôi nhớ là tôi có post 1 bài về soft này . GG với FolderSizes- 9 là có nhiều trang post hoặc tải từ trang chủ

Hôm trước tôi delete cài thư mục này thế là win nó ko thể update được vĩnh viễn . Nhưng windows ko hề lỗi gì cả ngoài việc báo lỗi mỗi khi check update .
Cuối cùng phải recovery từ file backup để update :D

Hoặc vào winpe cut thử xem sao

Sửa lần cuối:

tuner

Búa Đá
Dùng FolderSizes thao tác thứ gì cũng được đó bạn . ko biết soft này giờ nó nằm ở khu vực nào trong rum tôi ko biết , nhưng tôi nhớ là tôi có post 1 bài về soft này . GG với FolderSizes- 9 là có nhiều trang post hoặc tải từ trang chủ

Hôm trước tôi delete cài thư mục này thế là win nó ko thể update được vĩnh viễn . Nhưng windows ko hề lỗi gì cả ngoài việc báo lỗi mỗi khi check update .

Hay quá bác. Giờ cháu mới biết vụ xóa "thư mục servicing" để chặn update. :D
Còn cách làm thì cháu làm như post 13 bên trên (quen tay từ hồi chặn cập nhật Chrome).

thanhthientd

Live Loving As Jesus

Cảm ơn bác rất nhiều giờ cháu cũng mới biết luôn :)
Bạn thử làm:
Nén thư mục servicing thành servicing.zip
Cut file servicing.zip sang ổ khác.
Xóa thư mục servicing đi.
---
Khi cần update thì làm ngược lại. Xả nén file zip vô vị trí ban đầu.
Cảm ơn bạn :)

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

Bạn nói về FolderSizes từ cmt #46 ở topic này :

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Rồi mỗi khi Windows Check update nó lại hiện thông báo không tìm thấy thư mục servicing, như thế thì cũng bị phiền bạn à!
Chỉ khi nào bạn check thủ công , windows nó mới báo Error , còn như bạn ko check thì win nín lặng .
Cách này là tự người dùng chủ động ko cần phải dùng của bên thứ 3 can thiệp giúp hệ thống .
Tôi lười lập topic , và cũng nhờ topic này của bạn mà tôi có dịp trưng bày
================
bên thứ 3 hầu như ko thiếu thứ gì
2020-12-19_205846-jpg.19743

Sửa lần cuối:

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Bạn nói về FolderSizes từ cmt #46 ở topic này :

Trí nhớ của bác tốt quá ! Tôi thì rất tệ ( suy luận thì nhanh nhưng mau quên ) Mà cái mau quên là việc tệ hại , cất 1 vật gì đó sau vài ngày lại đi tìm sáng nhà , tôi bị hoài như thế !!

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Trí nhớ của bác tốt quá ! Tôi thì rất tệ ( suy luận thì nhanh nhưng mau quên ) Mà cái mau quên là việc tệ hại , cất 1 vật gì đó sau vài ngày lại đi tìm sáng nhà , tôi bị hoài như thế !!

Tôi cũng không hơn gì bạn đâu, tôi tìm ở tìm kiếm với tên đó thì thấy đó bạn.
Tôi cũng mau quên lắm, cũng cái bệnh cất đồ rồi không nhớ để ở đâu cả bạn ơi.