This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc tắt tất cả tiến trình chạy ngầm của 1 ứng dụng khi đóng ứng dụng đó

minhtuan0147

Búa Gỗ
tiêu đề hơi dài mong các bác thông cảm!!
- ví dụ: khi e thoát ứng dụng vmware hay bất kỳ một chương trình nào đó thì có cách nào tắt hết các tiến trình chạy ngầm của nó trong 1 lần luôn không nhỉ?
mặc dù nó ko tốn tài nguyên gì nhưng cảm thấy nó ko cần thiết nên e muốn gọi là thoát hoàn toàn.

*cám ơn các b góp ý. xin phép close topic*

Sửa lần cuối:

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User
đây là dịch vụ của nó, mục đích là nếu mở lại phần mềm đó nó sẽ khởi động nhanh hơn, đỡ phải nạp & start sevices.
còn muốn tắt luôn thì sign-out ra rồi sign-in vào lại là được, k cần reset máy

Hamano Kaito

Moderator
Nó bắc buộc luôn rồi. Bạn ko thể tắt được đâu, tắt rồi cũng phải mở lên rồi chạy phiền lắm
Còn nếu muốn thì đơn giãn. Viết 1 tập lệnh, sau khi tắt app đi chạy tập lệnh đó để tắt luôn mấy dịch vụ đó
Nhưng sau này muốn chạy app thì phải chạy tập lệnh mở mấy dịch vụ đó lên

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
"Em" vẫn muốn cơ.
Em thích là em đã bỏ - là không còn muốn nhìn thấy mặt nữa.
Quà bánh gì trả ráo.

malemkhoang

Rìu Chiến
Nhìn cái cây thấy đó là đẹp, lá xanh, cành đỏ, hoa vàng... Rồi nó ra trái nữa, thơm và ngọt. Eva cắn một miếng rồi đưa cho Adam ăn. Ăn rồi chúng thấy thông minh hơn, bèn bươi gốc cây ra coi. Thấy rễ cây và những thứ xù xì nơi gốc cây. Chúng cho rằng như thế thì không đẹp, Cái cây không nên có rễ và những thứ xù xì đó. Và thế là chúng bứt rễ cây...​

taitanphong

Búa Gỗ Đôi
Thế là xong!!!