Chia sẻ - Tất tần tật về Google Drive - Google Drive Team | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Tất tần tật về Google Drive - Google Drive Team

strongmax

Búa Đá
Đúng rồi bạn, sống thọ nhá, ít nhất 3-4 năm. Còn bác đừng bấm vào cái admin làm gì, nó có tác dụng đứng ra làm admin ấy.
mình up gần 110 gb về hình stock vs fife học tập vs 1 số desgin .nếu share thì làm Sao để không bị die

strongmax

Búa Đá
mình giải nén để dễ preview hình ảnh .mình có 1 đống hình nên phải giải nén .mà share dưới dạng preview không cho down có an toàn k

honghoavi

Búa Đá
mình bấm vô admin kêu
Become the adminReady to become the admin for my.smccd.edu?
As the admin, you'll manage how everyone in your organization uses the service. For example, you can set password policies, add or remove users, and more.
To become the admin, you have to prove you're eligible to manage the my.smccd.edu domain by creating a special record in DNS.

Follow these step-by-step instructions
Yes, I want to be the admin
thì làm gì tiếp theo

Cái này là tắt mở một số bản ghi của tên miền. nếu bạn thực sự có quyền thay đổi bản ghi của tên miền gốc my.smccd.edu đó thì bạn có thể dùng các bản ghi này để cập nhật một số app của microsoft edu ví dụ như microsoft team hoặc 1 số ứng dụng khác. :)

Nếu bạn chỉ dùng email thôi thì nên bỏ qua ...

strongmax

Búa Đá
Cái này là tắt mở một số bản ghi của tên miền. nếu bạn thực sự có quyền thay đổi bản ghi của tên miền gốc my.smccd.edu đó thì bạn có thể dùng các bản ghi này để cập nhật một số app của microsoft edu ví dụ như microsoft team hoặc 1 số ứng dụng khác. :)

Nếu bạn chỉ dùng email thôi thì nên bỏ qua ...
Mình chỉ dùng drive thôi. Sống thọ cx mừng

kidkid07

Búa Gỗ
drive team có hỗ trợ chuyển đổi, sao lưu từ driver khác sang như kiểu unlimited ko a?
hình như giống nhau nha b

tigerbeer400

Rìu Sắt Đôi
Google Drive Team - Không gian lưu trữ không giới hạn
-> Thật sự mình không hiều cái không giới hạn này theo kiểu nào, mình thử đăng ký 1 account và nó sống chình ình, tầm 3 hơn năm rồi

chuixoixa

Rìu Bạc
Google Drive Team - Không gian lưu trữ không giới hạn
-> Thật sự mình không hiều cái không giới hạn này theo kiểu nào, mình thử đăng ký 1 account và nó sống chình ình, tầm 3 hơn năm rồi
Đại loại là nó có tới 8.00 Eb Free cho bạn upload. Up tới khi nào hết data thì thôi. Nhưng bạn sẽ kiệt sức đấy.

dongson08

Búa Gỗ
Nếu bạn dùng mail Google Edu đi đăng ký Office 365 Edu thì còn tuỳ nữa bạn. Thường trường nó xoá là nó xoá hết, die một cái là die cả chùm. Còn nếu trường của bạn xài Google Edu đi đăng ký Office 365 mà có icon " Quản trị" như hình thì không bị die giữa chừng, hạn dùng ít nhất 4 năm hoặc hơn vì cái này không có admin quản lý và đảm bảo dữ liệu của bạn không có ai xem được ngoài bạn ra.
Nếu account Google Edu mới sử dụng được 1-2 năm gì đó mà bị xoá, thì bạn vẫn truy cập được OneDrive này nhưng quên pass là không có khôi phục được đâu. Nó thường hay bắt Updated mật khẩu sau 6 tháng ấy, nên lúc nào cũng cần nhớ pass.
Xem phần đính kèm 5385

Hình như bạn mất niềm tin vào lưu trữ này quá nhỉ :)
bác nói quá chuẩn luôn, email edu bị thu hồi nhưng tài khoản onedriver dùng vẫn tốt.

Mình cũng mới nhờ dịch vụ họ tạo google drive ultimate bằng cách cung cấp tài khoản gmail của mình tốn 299k
nhưng không biết cài luôn, mơ hồ quá, Mục drive ultimate nằm trong phần bộ nhớ dùng chung, không biết có dễ bị hack không!

levubaominh

Rìu Vàng
Mình cũng mới nhờ dịch vụ họ tạo google drive ultimate bằng cách cung cấp tài khoản gmail của mình tốn 299k
nhưng không biết cài luôn, mơ hồ quá, Mục drive ultimate nằm trong phần bộ nhớ dùng chung, không biết có dễ bị hack không!
bộ nhớ dùng chung thì bạn đang bị quản lý bởi người tạo user cho bạn rồi đó.