Hướng dẫn  Tạo tài khoản Dropbox 2Tb trong 1 năm

Cuong1977
Sẽ về free sau 2 tuần - 3 tuần, sau đó các bạn lại làm lại thì lại được 2Tb. Dữ liệu không bị xoá nhưng không upload thêm được nên các bạn cân nhắc nhé (theo như một số bạn đã từng đăng ký theo cách này).
Dropbox là nền tảng lưu trữ đám mây cho cá nhân và nhóm, cho phép lưu trữ tài liệu hoặc hình ảnh trên đám mây và có thể chia sẻ với những người khác khi cần. Điểm mạnh của Dropbox so với Gdrive và Onedrive là sử dụng đơn giản, đa nền tảng, tốc độ cao...
Khi bạn đã đồng bộ hóa với dữ liệu tài khoản dropbox, dữ liệu sẽ luôn có sẵn cho bạn, thậm chí ngoại tuyến có thể sử dụng chúng. Bản thân mình đã sử dụng dropbox khoảng 5-6 năm nay trước khi có Gdrive và Onedrive. Tuy nhiên, Dropbox chỉ cung cấp dung lượng lưu trữ miễn phí 2gb và tính phí 12 đô la mỗi tháng cho dung lượng 2TB.
Nâng cấp tài khoản miễn phí của bạn lên 2 Tb trong 1 năm, hết hạn thì tạo TK mới và di chuyển toàn bộ dữ liệu sang tk mới có lẽ còn an toàn hơn việc sử dụng cái tài khoản gdrive onedrive được chia sẻ miễn phí.
Các bước thực hiện như sau:
Bước 1: tạo tài khoản dropbox miễn phí, kích hoạt tài khoản
Nếu bạn đã có tk dropbox thì bỏ qua bước này
Bước 2:

Miễn trừ trách nhiệm: mình chỉ hướng dẫn cách tạo tài khoản còn dữ liệu là của các bạn. Theo cách này có thể được lâu hay nhanh tuỳ thuộc vào nhà cung cấp. Vì vậy nếu các bạn cần an toàn thì tốt nhất bỏ tiền ra mua :)
Một số hình ảnh chứng minh
Xem phần đính kèm 13077

Sửa lần cuối:
Trả lời
Khi bị downgrade bạn sẽ nhận được email từ Dropbox với nội dung như sau
...
Your account has been downgraded to our Dropbox Basic plan. None of your files have been deleted, but you won't be able to add new files to Dropbox.
vậy thì quá ngon rồi

tigerbeer400

Rìu Sắt Đôi
quét về free là chuyện sớm muộn, cái cần quan tâm là nó có xóa data đã up k ấy :ah:
Không xoá nha bạn, đầu tiên nó quét, nó nghi ngờ, nó gửi mail cho bạn vài lần, đại khái ý hỏi bạn chứng thực hoá đơn mua gói nâng cấp đó là của bạn, nó gửi mấy lần ko thấy phản hồi là nó tự hạ xuông. Lại them 1 mail thông báo data ko bị xoá nhưng bạn sẽ ko upload đươc nữa

levubaominh

Rìu Vàng
đã bị xuống basic, giờ làm lại bước trên thì có lên pro 2TB lại không nhỉ.

cowboy

Búa Đá Đôi
đã bị xuống basic, giờ làm lại bước trên thì có lên pro 2TB lại không nhỉ.
Xác nhận là có nhé bạn

ansos123

Rìu Bạc
fake IP sang Ý sài đc hơn hai tuần. Nay mới bị downgrade xuống thì mình fake IP sang Đức rồi lại lên Plus bình thường
Dùng lâu hay ko mình sẽ review tiếp

caniquyvnz

Rìu Bạc
thanks for share , đợi từ 2 năm trước tới nay mới thấy bài của thớt {haha}
hóng ae share mấy cái hình minh hoạ ,vì mình gà mình làm theo. thank`s

Sửa lần cuối:

vietnb1974

Búa Đá
Thề là mình không biết . Dropbox có cái hay là khi mình đã upload lên thì nó không xoá nên kể cả về free thì vẫn download được, xem được chỉ không up thêm được thôi
Cho mik hỏi vậy onedrive có đc như v ko bạn