Hướng dẫn  Tạo tài khoản Dropbox 2Tb trong 1 năm

Cuong1977
Sẽ về free sau 2 tuần - 3 tuần, sau đó các bạn lại làm lại thì lại được 2Tb. Dữ liệu không bị xoá nhưng không upload thêm được nên các bạn cân nhắc nhé (theo như một số bạn đã từng đăng ký theo cách này).
Dropbox là nền tảng lưu trữ đám mây cho cá nhân và nhóm, cho phép lưu trữ tài liệu hoặc hình ảnh trên đám mây và có thể chia sẻ với những người khác khi cần. Điểm mạnh của Dropbox so với Gdrive và Onedrive là sử dụng đơn giản, đa nền tảng, tốc độ cao...
Khi bạn đã đồng bộ hóa với dữ liệu tài khoản dropbox, dữ liệu sẽ luôn có sẵn cho bạn, thậm chí ngoại tuyến có thể sử dụng chúng. Bản thân mình đã sử dụng dropbox khoảng 5-6 năm nay trước khi có Gdrive và Onedrive. Tuy nhiên, Dropbox chỉ cung cấp dung lượng lưu trữ miễn phí 2gb và tính phí 12 đô la mỗi tháng cho dung lượng 2TB.
Nâng cấp tài khoản miễn phí của bạn lên 2 Tb trong 1 năm, hết hạn thì tạo TK mới và di chuyển toàn bộ dữ liệu sang tk mới có lẽ còn an toàn hơn việc sử dụng cái tài khoản gdrive onedrive được chia sẻ miễn phí.
Các bước thực hiện như sau:
Bước 1: tạo tài khoản dropbox miễn phí, kích hoạt tài khoản
Nếu bạn đã có tk dropbox thì bỏ qua bước này
Bước 2:

Miễn trừ trách nhiệm: mình chỉ hướng dẫn cách tạo tài khoản còn dữ liệu là của các bạn. Theo cách này có thể được lâu hay nhanh tuỳ thuộc vào nhà cung cấp. Vì vậy nếu các bạn cần an toàn thì tốt nhất bỏ tiền ra mua :)
Một số hình ảnh chứng minh
Xem phần đính kèm 13077

Sửa lần cuối:
Trả lời

levubaominh

Rìu Vàng
thanks bài viết, khoảng fake IP italy dùng seed vpn tốt hơn, dùng nord vpn dò các acc đã được chia sẻ khó fake ip italy lắm

mrJaden

Rìu Bạc
Thề là mình không biết :(. Dropbox có cái hay là khi mình đã upload lên thì nó không xoá nên kể cả về free thì vẫn download được, xem được chỉ không up thêm được thôi
đúng r, mình joined Dopbox Team đợt có code, hơn nửa năm nay hết quota mà data vẫn còn đó, chỉ k up lên đc nữa chứ tải về vô tư

mình làm cách này từ cuối 2018 @@ . lúc forum vẫn bên vn-zoom cũ đời đầu thì phải . chủ yếu cách này 7 day lại làm lại . khá ngán
quan trọng là dữ liệu up lên rồi có bị xóa k đó bác, chứ 7 ngày làm lại thì cũng ok

Cuong1977

Rìu Chiến Chấm
Xóa thì ko, nhưng mất công bỏ xừ. Nếu thực sự bác có nhu cầu lưu trữ thì mua thôi, các biện pháp lách nó đều ko mang lại hiệu quả / hoặc hiệu quả thật nhưng đi kèm thêm sự phiền toái.
Nếu upload hàng ngày thì không nên còn thỉnh thoảng mới up, mỗi lần up vài trăm Gb thì cũng được

cái này dùng dc 7 ngày rồi nó tự out down xuống 2g. bạn làm tiếp lại như cũ thì vẫn lên rồi lại xuống. nói chung là time là 7 day
Thiết nghĩ thớt nên test kỹ trước khi share, để mọi người không mất thời gian nhé. Dù sao cũng thks thớt. ;)

Sửa lần cuối:

Cuong1977

Rìu Chiến Chấm
Thiết nghĩ thớt nên test kỹ trước khi share, để mọi người không mất thời gian nhé. Dù sao cũng thks thớt. ;)
Híc mình thấy làm được thì share thôi chứ không biết tồn tại được bao nhiêu ngày. Nếu đúng 7 ngày sẽ edit lại tiêu đề để mọi người khỏi mất công

Xóa thì ko, nhưng mất công bỏ xừ. Nếu thực sự bác có nhu cầu lưu trữ thì mua thôi, các biện pháp lách nó đều ko mang lại hiệu quả / hoặc hiệu quả thật nhưng đi kèm thêm sự phiền toái.
làm chỗ để lưu phim phiếc các thứ thôi bác, 1 lần up hết luôn 2TB, sau nó khóa lại cũng đc, miễn k xóa là OK ấy
chỉ sợ nó xóa là mất công, chứ k ngại khoản 7 ngày

genk25

Búa Gỗ
mình thử thanh toán mấy lần toàn báo lỗi như này "There was an error completing payment. "

Cuong1977

Rìu Chiến Chấm
Mình bật vpn, thay mấy lần IBAN nhưng vẫn ko đc
Vậy thì chịu rồi vì bạn là người đầu tiên phản hồi là không đăng ký được. Bạn kiểm tra lại các bước xem có sai sót gì không. Nếu vẫn không được thì bạn dùng bản Business 1 tháng cũng được, 3Tb upload lên trong vòng 1 tháng sau đó thỉnh thoảng đăng nhập vào sẽ không bị xoá tài khoản

HaLeDa

Rìu Sắt Đôi
làm chỗ để lưu phim phiếc các thứ thôi bác, 1 lần up hết luôn 2TB, sau nó khóa lại cũng đc, miễn k xóa là OK ấy
chỉ sợ nó xóa là mất công, chứ k ngại khoản 7 ngày
Bác dùng mây để lưu film thật phí thời gian công sức {oh} . Nó phát hiện nó xóa file cái roẹt