This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Tại sao lại có Vn-Zoom.org ? Mời đóng góp ý kiến giao diện cho VN-Zoom.org

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Cloud

Administrator
Cũng vì lý do muốn tồn tại một cộng đồng VN-Z nên Ad mới quyết tâm xây lại nè, ít ra còn có chỗ anh em chơi chứ giờ bị Facebook làm loãng quá

Cloud

Administrator
Cảm ơn bạn, BQT sẽ cố gắng hoàn thiện sớm

namhnz

Búa Đá
Không biết là có chức năng chuyển Danh hiệu sang không ạ?
Mà chưa thấy có lại Box phim

lucius

Gà con
vn-z sống lay lắt lâu quá rồi, hi vọng đây là "bật dậy" chứ không phải là "dãy chết"

nếu vẫn có quyền truy cập data cũ thì chắc cũng không khó để dọn đồ sang nhà mới nhỉ. đóng cửa vài ngày để import chắc anh em cũng đợi được thôi

sonycorp

Gà con
Giao diện thì em thấy khá ổn, dùng Xenf nhìn nhẹ nhàng, nhưng nên bo góc ở các khung comment cho mềm mại và chỉnh màu hay gì đó cho các comment có thể phân biệt dễ dàng hơn.
Bổ sung thêm recent posts ở trang chủ thì hay ạ.
Cái tùy chọn hiển thị chủ đề trong từng mục thì em nghĩ nên để lên đầu sẽ dễ sử dụng hơn, không phải ai cũng đủ tinh ý để click vào các options để sắp xếp ạ.

Em mới dạo qua mục hỗ trợ Active Windows, Office thì thấy có nhiều bài viết chỉ copy bên vn-zoom.com về mà không có sự hỗ trợ ạ, nhiều bài viết kiểu cho có chứ ko thấy đầu tư content, không biết có phải do đang thử nghiệm nên vậy không ạ? Em nghĩ là càng ngày sẽ càng phát triển thì nên đầu tư content từ giờ luôn ạ, bổ sung thêm nhân lực để support cho các mems...

Jack Le

Gà con
Híc phải chờ spam các kiểu để được lên LV mà mở topic thôi
Từ từ có mem rồi sẽ có người support thôi bạn. Hiện tại số mem cũ biết đến VN-Zoom.org còn quá ít. Hầu hết mem cũ chuyển qua VFO, VOZ và các group trên face rồi

thithi

Búa Đá
ORG thì lúc trước cũng lâu rồi mình có thấy fanpage post bài có tên miền org, lúc đó mình có thắc mắc
Thấy cũng đúng, chứ giờ search vn-zoom trên google thì không trả về kết quả nào hết khổ lắm
Đơn vị chủ quản là báo mới hả ad

văn khuyên

Búa Gỗ
Thấy mình đã chuyển nhà qua đây cũng như đã chuyển sang sử dụng XF làm em thấy khá kích thích, cũng muốn góp chút ý kiến như sau:
- Về giao diện nhìn khá đẹp rồi nhưng riêng cá nhân em thấy vẫn chưa nổi bật lắm. BQT có thể nghiên cứu mua hoặc sử dụng các gói giao diện miễn phí tại https://brivium.com - hiện đang được khá nhiều diễn đàn XF sử dụng. Cá nhân em thấy nó đẹp, bắt mắt và chủ đề phong phú. Dễ dàng custom để có bản sắc riêng.
- Xây dựng cổng portal hoặc Lasted & Hot Thread tương tự như VNZ dot com, cái này làm nổi bật các chủ đề hot và chủ đề nổi bật trong ngày như một trang cổng thông tin dành cho người yêu công nghệ.
- Có thể tích hợp thêm khung bình luận riêng cho mỗi bình luận (tương tự như facebook). Cái này đặc biệt hay vì bình luận sẽ gói gọn thay vì quote đôi khi nó dài dòng mà mình thì chủ yếu đọc nội dung chính.
- Đối với việc lấy dữ liệu từ diễn đàn cũ để đồng bộ thì nếu BQT có quyền Administrator để hack mod, việc lấy dữ liệu sẽ không hề khó khăn, chỉ là hơi tốn chút công sức thôi.
Chỉ là chút ý kiến, hy vọng góp tý gió cho cộng đồng nhà mình.

Cloud

Administrator
Cảm ơn đóng góp tuyệt vời của bạn. BQT sẽ cố gắng phát triển dần

rs_lyly2009

Moderator
Thành viên BQT
@Cloud ad ơi, thêm cái bình luận face đó load bài nặng lắm, hơn nữa cái cmt face nó lại xuất hiện dưới từng cmt trong bài, tính ra 1 page là có mấy chục vị trí có cmt rồi để nó ở dưới trang thì nhẹ hơn á

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.