Hỏi/ Thắc mắc - Tại sao không vào được các ứng dụng | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Tại sao không vào được các ứng dụng

tina869

Búa Gỗ
Máy mình lúc trước khởi động cái unikey nó bị lỗi nó hiện lên cái bảng chọn ứng dụng để mở xong mình tìm đến đường dẫn cái unikey đã giải nén chọn vào nó bây giờ cứ chay file .exe thì nó lại hiện unikey lên.Bác nào giúp em với ạ

Đông Phương

Rìu Chiến Bạc Chấm
cứ kick vào file .exe là nó tự động mở unikey mà
thì đúng rồi, bạn muốn hỏi cái gì, chứ click thì mở là điều đương nhiên?

---
Bạn nên nói rõ ràng, mô tả kĩ hơn, kèm hình ảnh cho dễ hiểu, chứ đọc chả hiểu lỗi gì cả.

ghost_tuyen

Rìu Vàng
Bạn có thể tham khảo EVkey, đây là phần mềm cải tiến từ unikey, rất nhẹ và khắc phục được nhiều nhược điểm của unikey

caniquyvnz

Rìu Bạc
hôm nay bạn có online không khoản 8h sáng tới 11 giờ trưa , teamvier mình hổ trợ từ xa cho :cool:

tina869

Búa Gỗ
thì đúng rồi, bạn muốn hỏi cái gì, chứ click thì mở là điều đương nhiên?

---
Bạn nên nói rõ ràng, mô tả kĩ hơn, kèm hình ảnh cho dễ hiểu, chứ đọc chả hiểu lỗi gì cả.
click vào bất kỳ file exe nào nó đều mở unikey ý.Chứ click vào unikey.exe nó mở lên thì còn hỏi làm gì

dammage

Rìu Chiến
lần sau bạn comment xin vui lòng thêm vô vài dấu phẩy cho cuộc đời này nó bớt rắc rối nha, nói chuyện kĩ thuật không giống như lúc tán dóc, comment của bạn thật sự rất mơ hồ tui ngồi suy nghĩ 1 lúc mới hiểu đó

theo tui là do bạn bấm sai nên bị lỗi open with thôi, ở đây có hướng dẫn fix, bạn làm thử coi sao

Sửa lần cuối:

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
Máy mình lúc trước khởi động cái unikey nó bị lỗi nó hiện lên cái bảng chọn ứng dụng để mở xong mình tìm đến đường dẫn cái unikey đã giải nén chọn vào nó bây giờ cứ chay file .exe thì nó lại hiện unikey lên.Bác nào giúp em với ạ

Lỗi này do khi mở 1 phần mềm bằng Open With, bạn quên không bỏ tick dòng "Always use this selected program to open this kind of file" cho nên bây giờ bạn mở tất cả các tập tin đều chạy bằng một ứng dụng khác.
Về cách khắc phục thì bạn có thể Google search với từ khóa: "cách khắc phục lỗi shortcut desktop khi lỡ open with", vào ngay trang đầu của kết quả tìm kiếm để xem hướng dẫn cụ thể bằng hình ảnh bạn nhé ;)
Chúc bạn vui vẻ khi tham gia diễn đàn!