Tài khoản Qobuz, Tidal, Deezer dùng thử và hướng dẫn cách tự tạo tài khoản | Page 7 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Tài khoản Qobuz, Tidal, Deezer dùng thử và hướng dẫn cách tự tạo tài khoản

baongocdc

Rìu Vàng
Chúc chủ TOP ngày càng XÔM nhé, mặc dù em chưa tìm hiểu Qobuz là gì ;)

vtnhan98

Búa Đá
bác chủ topic cho mình hỏi hiện tai còn được cấp tài khoản theo yêu cầu không giữa 3 thằn qobuz, tidal vs deezer thì mình nên chọn ai
Mình lục trên topic thì thấy có hướng dẫn down nhạc của qobuz, va tidal nhưng không thấy của deezer

Cuong1977

Rìu Chiến Chấm
bác chủ topic cho mình hỏi hiện tai còn được cấp tài khoản theo yêu cầu không giữa 3 thằn qobuz, tidal vs deezer thì mình nên chọn ai
Mình lục trên topic thì thấy có hướng dẫn down nhạc của qobuz, va tidal nhưng không thấy của deezer
Vẫn cấp tk bình thường bạn ạ
Deezer ngon hơn spotify nhưng kém hơn Tidal và Qobuz nhưng còn phụ thuộc Nhiều, Rất nhiều vào thiết bị của bạn và khả năng thẩm âm
Deezer có tool download rất tốt bạn ạ. Tại vì nhu cầu về âm nhạc tại forum này hơi thấp nên mìn không up

minhleepro

Gà con
Bắt đầu từ tháng này, bạn nào viết một bài nhận xét/giới thiệu về một album nhạc hoặc ca sỹ/nhạc sỹ bất kỳ mà bạn thích sẽ được cung cấp 1 account.
Pass Vnz123456

Tài khoản Qobuz 4/2020 cho các bác muốn dùng thử, không đổi pass
No quote

vtnhan98

Búa Đá
Deezer ngon hơn spotify nhưng kém hơn Tidal và Qobuz nhưng còn phụ thuộc Nhiều, Rất nhiều vào thiết bị của bạn và khả năng thẩm âm
Deezer có tool download rất tốt bạn ạ. Tại vì nhu cầu về âm nhạc tại forum này hơi thấp nên mìn không up
Okey cảm ơn bác

vtnhan98

Búa Đá
Bắt đầu từ tháng này, bạn nào viết một bài nhận xét/giới thiệu về một album nhạc hoặc ca sỹ/nhạc sỹ bất kỳ mà bạn thích sẽ được cung cấp 1 account.
Pass Vnz123456

Tài khoản Qobuz 4/2020 cho các bác muốn dùng thử, không đổi pass
No quote
cảm ơn bác đã share tài khoản. Mình đã down dc nhạc về nghe ngon lành. Cơ mà mình thấy trên chuyên mục music của VNZ có bác diuiri, thây bác ấy down dc nhạc từ 96 tới tận 192k/24bit, mình down trên qobuz chỉ dc 44.1k/24bit, không biết bác ấy down từ nguồn nào nhỉ

nguyenvolam

Rìu Sắt
cảm ơn bác đã share tài khoản. Mình đã down dc nhạc về nghe ngon lành. Cơ mà mình thấy trên chuyên mục music của VNZ có bác diuiri, thây bác ấy down dc nhạc từ 96 tới tận 192k/24bit, mình down trên qobuz chỉ dc 44.1k/24bit, không biết bác ấy down từ nguồn nào nhỉ
Hỏi thẳng bác ấy :v

jeanydang

Búa Gỗ

Mình nhắn tin trang, tag trong cmt đủ cả chẳng thấy bác pm lại cấp tài khoản tiếng nào

nguyenvolam

Rìu Sắt
Mình nhắn tin trang, tag trong cmt đủ cả chẳng thấy bác pm lại cấp tài khoản tiếng nào
Chắc bác ấy nghỉ lễ không online mấy nay. Bạn đã theo hướng dẫn này rồi chứ?

Cuong1977

Rìu Chiến Chấm
Bạn nhắn cho ai? Không nhận được pm hay gì cả.
Nếu bạn chỉ thử thì dùng account ở post 1
Nếu bạn muốn acc cho riêng bạn thì thực hiện theo yêu cầu.
Mình không khó khăn gì cả, bạn viết bài để chứng tỏ bạn thực sự quan tâm đến âm nhạc và chia sẻ kiến thức của bạn cho cộng đồng

vahabala

Gà con
Bác Cường có tài khoản Amazon HD không ạ? Không biết Amazon HD có nhiều nhạc HiRes không chớ thấy Qobuz ít quá, đa số CD quality thôi. Tidal thì hoàn toàn không tải được HiRes, phải dùng Tidal Desktop mới nghe HiRes được. Thanks bác

Cuong1977

Rìu Chiến Chấm
Bác Cường có tài khoản Amazon HD không ạ? Không biết Amazon HD có nhiều nhạc HiRes không chớ thấy Qobuz ít quá, đa số CD quality thôi. Tidal thì hoàn toàn không tải được HiRes, phải dùng Tidal Desktop mới nghe HiRes được. Thanks bác
Bạn nói thế nào ấy chứ Qobuz nhạc Hires không kém amazon hd đâu. Mình có tk am hd nhưng không download được nên không quan tâm lắm.

cowboy

Búa Đá Đôi
Tính dùng thử TK Qobuz bạn chủ thớt chia sẻ ở #1 mà hình như Android app của em này không khả dụng dù mình vpn qua US nhưng chắc do Google account vẫn VN.

vahabala

Gà con
Mình vừa đăng một bài chia sẻ nhạc mà giờ tìm không thấy. Không biết vi phạm nội quy gì mà bị gỡ nhỉ?

thungmm

Gà con
Qobuz nghe hay hơn Tidal ư bác chủ? Qobuz bản cao cấp nghe thử rồi, rất hay, Tidal bản Hifi chưa được thử, vừa rồi mua 4 đô 4 tháng nghe bản thường không ưng lắm, thua xa bản cao cấp của Qobuz. Đang tò mò muốn nghe thử âm thanh MQA của Tidal.

Cuong1977

Rìu Chiến Chấm
Qobuz nghe hay hơn Tidal ư bác chủ? Qobuz bản cao cấp nghe thử rồi, rất hay, Tidal bản Hifi chưa được thử, vừa rồi mua 4 đô 4 tháng nghe bản thường không ưng lắm, thua xa bản cao cấp của Qobuz. Đang tò mò muốn nghe thử âm thanh MQA của Tidal.
Tidal HiFi nghe bằng app của Tidal nghe cũng tạm được nhưng để được như Qobuz bác phải đầu tư thêm DAC MQA nữa. Cái hay của Tidal MQA là nó nén file, phù hợp với nghe nhạc stream tốc độ trung bình (3G, 4G cũng nghe được) còn Qobuz mà nghe Hires bằng di động thì không ổn vì kích thước file rất lớn.
Nói chung chất lượng của Qobuz và Tidal MQA còn tranh cãi dài, phụ thuộc vào thiết bị nghe, trình độ thẩm âm... theo quan điểm của mình thì file gốc (master) là quan trọng nhất còn nén bằng cái gì cũng thế thôi.