Symantec Endpoint Protection 14.3.0 RU6 (14.3.9205.6000) | Page 12 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Symantec Endpoint Protection 14.3.0 RU6 (14.3.9205.6000)

vumy87

Gà con

quét máy xong, nó hiện bảng này, rồi mình làm gì nữa bạn. có những cái là key Cr@ck của pm thì mình cho nó loại bỏ ko xóa thì sao bạn? tks

yuwakuitian

Rìu Bạc
Ý bạn là đưa vào danh sách loại trừ (exception) để SEP bỏ qua, không "động đến" dù là quét chủ động hay tự động phải không? Bạn làm theo hướng dẫn tại #111 nhé.
Còn những thứ bị coi là virus thì đã bị đưa vào Quarantine. Nếu muốn lấy lại, từ cửa sổ Symantec, bạn click chuột vào View Quarantine, rồi trong khung bên phải, click chuột phải vào những cái muốn lấy lại, chon Restore là được.

alibaba50

Gà con
Bạn tải ở ĐÂY nhé. Giải nén nó và file cài đặt của SEPM vào các thư mục riêng rồi chép file sep_trial.slf đè vào file đã có trong thư mục vừa giải nén của SEPM. Sau đó, cài dặt SEPM từ thư mục đã giải nén đó.
Link key này die rồi bạn ơi, có link khác mình xin với

chuongfbackup

Búa Gỗ Đôi
Bạn xem ở #193 nhé
Cám ơn bạn, nhưng link không còn tải được nữa bạn ạ

Các bạn cho hỏi mình tải file jdb về để update cho SEPM bản 14.3 mà nó báo lỗi không cập nhật được, lỗi như ảnh đính kèm. Cho hỏi lỗi ở đâu?

Thật à, nhưng cái ảnh trên thì với phiên bản của mình thì down cái nào bạn ơi. Trên trang chủ của symantec đó

yuwakuitian

Rìu Bạc
Tùy theo phiên bản client được cài trên các máy trạm thôi bạn. Chẳng hạn, nếu các client có cùng phiên bản với sep manager thì bạn tải từ link như trong hình dưới:

Còn nếu có các client các phiên bản cũ hơn thì bạn chọn file tương ứng (chú ý nhìn các dòng Supports the following versions... để chọn cho phù hợp)

Sửa lần cuối:
Tùy theo phiên bản client được cài trên các máy trạm thôi bạn. Chẳng hạn, nếu các client có cùng phiên bản với sep manager thì bạn tải từ link như trong hình dưới:

Còn nếu có các client các phiên bản cũ hơn thì bạn chọn file tương ứng (chú ý nhìn các dòng Supports the following versions... để chọn cho phù hợp)
Mình update offline nó đổi đuôi .err mà chờ cả ngày nó không update trên máy chủ, kiểm tra các file log thì vẫn ngày update gần nhất là 25, file mình copy về là 28
Xin bạn hướng dẫn cách xử lý

yuwakuitian

Rìu Bạc
Mình đã hiểu vấn đề ở đâu.
Khi chọn file .jdb để tải, bạn cần chọn file phù hợp với version và phiên bản (32 hay 64 bit) của các client được server quản lý. Lỗi không cập nhật được và đổi đuôi file .jdb thành .err xuất hiện khi file cập nhật không phù hợp với client. Nếu phù hợp thì update xong, file .jdb sẽ bị xóa.
Mình thì để sepm cập nhật tự động thôi, nên cũng chưa gặp tình huống này bao giờ :D