Hỏi/ Thắc mắc - Sửa main laptop | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Sửa main laptop

Yuuko

Gà con
Chào các bác. E có con Dell Xps 9560 bị vào nước mang ra ttbh thì báo bị hư main phải thay main khác giá 12tr5 nhưng là main cũ đã qua sử dụng ko phải mới 100%. E xách máy ra ngoài thì có tiệm nhận sửa giá 6tr9. Các bác cho e hỏi trong trường hợp main sửa rồi thì khi sử dụng nó có ổn định được tý nào không hay tầm vài tháng rồi hư luôn :(. E cảm ơn

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
12tr5 thì thêm 2,5tr nữa mua cái mới sài cho ngầu bác {EMO_110}

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT
e đem về ra tiệm ngoài rồi mà còn lăn tăn không biết nên sửa hay bán xác luôn :( máy e i7-7700HQ, UHD 4k, ram16gb
Ui chài máy bạn cấu hình vậy cũng ok quá rồi, bỏ thì tiếc mà thay main thì giá cũng chát á, mà thay rồi chắc gì nó còn ngon như lúc đầu được, theo cá nhân mình thì bạn làm cái mới đi sài thấy ổn hơn là sửa á bạn :)

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Mình thấy bạn nên hỏi kỹ là main cũ, nhưng main zin 100% hay đã qua sửa chữa, nếu zin 100%, bạn search lên gg xem có rao bán main máy này nhiều không, nếu ít thì chứng tỏ dòng main này bền, chỉ hỏng khi bị nước hoặc các linh kiện khác, vậy có thể an tâm thay main!

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT
Mình thấy bạn nên hỏi kỹ là main cũ, nhưng main zin 100% hay đã qua sửa chữa, nếu zin 100%, bạn search lên gg xem có rao bán main máy này nhiều không, nếu ít thì chứng tỏ dòng main này bền, chỉ hỏng khi bị nước hoặc các linh kiện khác, vậy có thể an tâm thay main!
Hjhj bác naroto nói chuẩn nè bạn {EMO_037}

Yuuko

Gà con
Tks bác, tại e cứ nghĩ ttbh của hãng thì phải có đồ mới mà này là thay đồ cũ

naulels

Búa Gỗ
Qua Trí Nhân laptop xem, nghe nói tay nghề cao uy tín, có sửa vài ca vô nc

Duc0508

Gà con
Tài khoản bị khóa
nếu thay main giá cao quá thì thêm 1 ít mua máy mới bác ạ