Hỏi/ Thắc mắc - Sửa lỗi permission to access Windows 10? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Sửa lỗi permission to access Windows 10?

hd00842

Búa Gỗ
Chào các bác!
Các bác cho em hỏi em dùng win 10 vừa cài mới nhưng không hiểu vì sao khi vào phân vùng dữ liệu ổ cứng thì không vào đc khi vào thì có thông báo lỗi em nhấn Continue cũng không được

hd00842

Búa Gỗ
Vào tab bảo mật chiếm quyền nâng cao nó bạn. Bạn bị lỗi sid trong quá trình cài Win rồi
Mình chuột phải chọn properties không thấy có tab bảo mật bạn ah. Lỗi sid trong quá trình cài Win là sao bạn nhỉ mình lần đầu nghe

Sửa lần cuối:

Hamano Kaito

Moderator
Vậy thì mình chịu rồi bạn, bạn có thể vào winmini rồi vào ổ đó lại thử xem coi được ko?
Nếu được thì backup sang ổ khác rồi vào Win 10, dùng tính năng del phân vùng rồi định dạng trong Win luôn.
Copy data vào lại ! Giờ mình chỉ có cách này thôi, vì chưa thấy phân vùng ko có tab bảo mật bao giờ cả.
Mình từng dính lỗi y như bạn nhưng vẫn có tab bảo mật để chạy lại phân quyền.
Hoặc bạn có thể dùng soft chiếm phân quyền thử xem.
Link | https://www.sordum.org/7615/easy-context-menu-v1-6/ chọn mục chiếm quyền quản trị viên rồi add vào sau đó chạy nó với phân vùng bị lỗi đó lại thử coi như thế nào

Sửa lần cuối:

hd00842

Búa Gỗ
Vậy thì mình chịu rồi bạn, bạn có thể vào winmini rồi vào ổ đó lại thử xem coi được ko?
Nếu được thì backup sang ổ khác rồi vào Win 10, dùng tính năng del phân vùng rồi định dạng trong Win luôn.
Copy data vào lại ! Giờ mình chỉ có cách này thôi, vì chưa thấy phân vùng ko có tab bảo mật bao giờ cả.
Mình từng dính lỗi y như bạn nhưng vẫn có tab bảo mật để chạy lại phân quyền.
Hoặc bạn có thể dùng soft chiếm phân quyền thử xem.
Link | https://www.sordum.org/7615/easy-context-menu-v1-6/ chọn mục chiếm quyền quản trị viên rồi add vào sau đó chạy nó với phân vùng bị lỗi đó lại thử coi như thế nào
Mình đang thử soft bạn bảo nhưng chưa biết tick thế nào bạn hướng dẫn mình chút

Hamano Kaito

Moderator
Mình đang thử soft bạn bảo nhưng chưa biết tick thế nào bạn hướng dẫn mình chút

Trong trang chủ của nó có hướng dẫn hết rồi bạn ! Bạn chỉ cần chọn mục take ownership (chiếm quyền quản trị)
Sau đó nhấn vào hình con chuột có dấu + là add vào. Còn dấu trừ là loại bỏ
---
Tiếp đến nhấn chuột phải vào phân vùng, thư mục, tệp chọn menu có tên là take ownership (chiếm quyền quản trị) là ok