Hỏi/ Thắc mắc - So sánh ưu/nhược điểm IPv4 và IPv6 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc So sánh ưu/nhược điểm IPv4 và IPv6

likeifyoulike

Rìu Vàng
Chào cả nhà. Lâu nay mình vẫn thắc mắc là giao thức kết nối mạng thì mình nên dùng IPv4 hay IPv6 vì mình thấy máy tính bàn của mình mặc định khi nhà mạng thiết lập vẫn là IPv4, vậy máy tính cá nhân có nên dùng IPv6 không? và nếu máy tính có hỗ trợ IPv6 thì khi truy cập vào các website trên thực tế có gặp trục trặc hay ảnh hưởng gì không? Cảm ơn mọi người

caniquyvnz

Rìu Bạc
đồng quan điểm với bạn - nhưng mình nghĩ cơ sở hạ tầng+... hiện tại chưa cần sử dụng tới giao thức ipv6, và nó củng chưa được tương thích all, tuy nhiên trong tương lai không xa khoản 1 vài năm nửa thì mình nghĩ ipv6, ... sẻ thay thế ipv4 {boss}