Hỏi/ Thắc mắc - Sinh viên mua laptop gaming nào ổn mấy bác nhỉ? | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Sinh viên mua laptop gaming nào ổn mấy bác nhỉ?

prosicky

Búa Đá
Em mới vào học đang định tìm con laptop cấu hình cao, mạnh mạnh chút chạy cho nhanh, em thinkpad đã 7 năm tuổi không còn gánh nổi mấy game onl hiện tại nữa.Với ngân sách khoảng tầm 22tr đổ lại thì nên mua laptop gaming nào ngon các bác nhỉ em không cần cấu hình quá mạnh chỉ cần có SSD M2 nhanh, RAM 8gb và màn hình đẹp là ok rồi.
1. Máy phục vụ cho chơi game (nhu cầu của bạn chắc chắn ko đủ để max cấu hình các game khủng mà chỉ cần chơi đc là được) đúng ko?
2. Máy vừa chơi game đc, vừa phục vụ học hành tốt, đúng chứ?
3. Máy phải là laptop để thuận tiện cho di chuyển nhưng cũng phải trâu để chịu đc va đập tương đối, đúng ko?
4. Máy phải trâu bò 1 tí vì dù rằng dầu tư trong giai đoạn SV xong ra trường tim việc cũng phải mất 1 thời gian để tích luy và đầu tư con máy khác (các máy cùi dùng 3-5 năm là nát) đúng ko?
5.............
Nói chung là máy phải trâu, phải chiến đc game, phải phục vụ đc cho học tập, phải có tuổi thọ lâu dài,...
=> Hãy tìm đến dòng latop máy trạm.
P/s: Mình đang chiến word of tank, lol, ansys, vẽ 3D bằng con M4800. Chuẩn trâu bò và giá tiền hợp lý.
Nếu ko đủ tiền thì M4600 và 4700 mà chiến.
Nếu dư tiền thì M6800 chiến max cấu hình của 1 số game nặng nhất hiện nay.
Tuyệt đối ko nên mua máy mới, nhất là các máy sản xuất cho thị trường Đông Nam Á!
Thân!

prosicky

Búa Đá
Cấu hình máy có khủng và rẻ j đi nữa thì tôi cam đoan với bạn rằng chỉ sau 1 thời gian dùng hiệu năng giảm dần và sau 4 năm SV bạn chỉ cho cháu chơi picachu là vừa.
lap thì chỉ có máy trạm thì nó mới đảm bảo bền như máy để bàn.