Chia sẻ - Shop trên lazada có hiện tượng lừa đảo | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Shop trên lazada có hiện tượng lừa đảo

Theiaz

Rìu Sắt Đôi
mình thì đặt 2 con cam yoosee: ảnh shop là 3 râu, tặng kèm thẻ 128GB. Nhưng nhận là cam 5 râu (ko sao) nhưng thẻ ghi 128GB thì chỉ có 32GB thôi. Lazada mình cũng ít mua.

Coriolano

Rìu Sắt Đôi
Như các bác ở trên có nói, mình cũng nghĩ là nên làm người thông minh khi mua hàng online:
Check shop trên trang thương mại điện tử, (review, lịch sử bán hàng, tỷ lệ phản hồi, thậm chí kỹ hơn là review mở rộng trên google) vì nhiều khi, trang thương mại điện tử họ chỉ nhận họ cung cấp giải pháp kết nối thôi, và cũng không kiểm soát tốt các nhà cung cấp (thực sự siêu khó để kiểm soát 1 hệ thống nhiều nhà cung cấp và mở mới, mở dễ liên tục). Thậm chí, việc review này còn khiến bạn tìm được shop offline ở ngoài, tới đó mà xem hẳn, giá tốt hơn (do không phải trả chi phí cho trang tmđt)
Nên mua sắm ở những cửa hàng đáng tin, như Official Store (lazada), Mall (shopee), nên có hoài nghi một chút trước khi xuống tiền, ưu tiên cho kiểm hàng thì mới nhận, trả COD.
Tự bảo vệ mình trước khi xuống tiền, trước khi nhờ đến bên thứ 3 (như CSKH). Khi kiểm tra hàng nhận, phải kiểm rõ, và kỹ hơn thì quay video chết mợ nó đi, vì Laz hình như không cho đồng kiểm (đồng kiểm phải trả thêm phí gì đó).
Trong quá trình khiếu nại, phải đủ căn cứ, chứng minh các kiểu rồi email thẳng cho nó, nếu có mùi thì cho lên MXH, bạn sẽ được support nhanh hơn (do ảnh hưởng của hiệu ứng truyền thông), cứ hashtag vào cho thiên hạ like và share cho vui, thường thì bạn sẽ được support nhiệt tình hơn, nhanh hơn.
....
Còn nhiều thứ nữa nhưng mà mình nói vài cái lưu ý dễ hiểu trước, có thời gian mình sẽ làm bài đầy đủ cho vui
Chúc bạn may mắn lần sau!

volocnguyen12

Búa Đá
Bữa mình cũng gặp 1 tình trạng lừa đảo Trên Lazada.
Cụ thể là nhân dịp Corona thì mình thấy trên Flash sale của Lazada có bán cái khẩu trang y tế Hàn Quốc loại 4 lớp nhìn khá đẹp và an toàn. Vào thì chưa thấy ai mua, chưa có đánh giá, nhưng do flash sale (đợt giảm giá chỉ trong 1 ngày) nên mình đã mình đã đặt 5 cái khẩu trang:

Mua hàng về thì nó như thế này, khác hẳn với ảnh đã đăng:

Sau đó mình bấm vào lại cái link sản phẩm để xem lại sản phẩm thì chủ shop đã thay đổi cả hình ảnh và thông tin của sản phẩm:

Mục đánh giá sản phẩm đã được Shop đó thay đổi thông tin từ khẩu trang thành găng tay cũng bị những người mua hàng ngày hôm đó giống mình chửi:

Shop đó tên: SHOP THANH TRƯỜNG PLUS

Mất gần 200k tiền ngu nhưng thôi kệ, cảnh báo cho ae ai còn mua hàng trên Lazada thì tránh cái shop này ra. Mình cũng đã từng mua khá nhiều đồ trên Lazada rồi nhưng giờ bỏ luôn cái Lazada này. Chuyển qua Shopee cho nó xôm tại thấy lượt tương tác đánh giá nhiều, Tiki thì ít người đánh giá tương tác quá.
cái khẩu trang hàn quốc này tui có xài nè, nó dc bao bì 1 cái/ bao riêng biệt, nhìn rất đẹp mắt, vệ sinh và chuyên nghiệp, cũng mua lazada luôn, bạn phải lựa các shop có nhiều đánh giá tốt hoặc uy tín để mua tránh bị lừa

caniquyvnz

Rìu Bạc
hi vong trong tương lai sẻ có những biện pháp or... để có thể xóa sổ lun ba cái vụ gian (thương- lận ), chứ bị thuốc thì bực kinh đầu {hell_boy}

hd00842

Búa Gỗ
Mình gặp tình trạng này như cơm bữa. Bạn đặt hàng từ lazada nhưng người bán không gửi qua lazada nên bạn không gửi trả được hàng vậy thôi. Nhiều shop trên lazada lợi dụng kiểu này để lừa đảo. Vấn đề này lúc nhận hàng bạn chỉ cần chú ý cái mã vận đơn có trùng với mã vận đơn trên lazada không thôi là đc

crisss

Coordinator
Thành viên BQT
hi vong trong tương lai sẻ có những biện pháp or... để có thể xóa sổ lun ba cái vụ gian (thương- lận ), chứ bị thuốc thì bực kinh đầu {hell_boy}
Khó lắm bác thời nào cũng có gian thương thôi mà, có điều làm ăn chụp giựt vậy thì tự bị đào thải vì khách chỉ mua một lần và để lại nhận xét kém là những khách sau sẽ cảnh giác hơn :D

crisss

Coordinator
Thành viên BQT
Mình gặp tình trạng này như cơm bữa. Bạn đặt hàng từ lazada nhưng người bán không gửi qua lazada nên bạn không gửi trả được hàng vậy thôi. Nhiều shop trên lazada lợi dụng kiểu này để lừa đảo. Vấn đề này lúc nhận hàng bạn chỉ cần chú ý cái mã vận đơn có trùng với mã vận đơn trên lazada không thôi là đc
Trường hợp này khá phổ biến, người nhà em hay đặt mua hàng, nhưng có 1 lần 1 ship lạ đến đọc đúng tên, địa chỉ nên cô giúp việc không nghi ngờ gì, sau mới biết là đơn ảo, người giao hàng cũng ảo, may bị mất có 1tr2 thôi, nên giờ em mua gì cũng phải thanh toán trước, nếu đơn hàng nào giao tới mà thu tiền thì sẽ không nhận

DatVl

Búa Đá
Mình đã xài lazada cũng 3 năm rồi mới chuyển qua TIKI xài vì gặp những tình trạng giao hàng dỏm và đóng gói qua loa nên thấy bên TIKI có chính sách giao hàng nhanh nên cũng xài thử và thấy hàng giao nhanh thật, có Logo trên hộp đàng hoàng và chất lượng sản phẩm đa số tương đối tốt nên mình khuyên bạn nên chuyển qua TIKI .

crisss

Coordinator
Thành viên BQT
Mình đã xài lazada cũng 3 năm rồi mới chuyển qua TIKI xài vì gặp những tình trạng giao hàng dỏm và đóng gói qua loa nên thấy bên TIKI có chính sách giao hàng nhanh nên cũng xài thử và thấy hàng giao nhanh thật, có Logo trên hộp đàng hoàng và chất lượng sản phẩm đa số tương đối tốt nên mình khuyên bạn nên chuyển qua TIKI .
Tiki vượt trội hơn shopee là nhờ hệ thống TikiNow, shopee sau cũng ra thêm Shopee Express giao nhanh trong 4h nhưng chỉ shopee mall mới có :D