Thảo luận - Share Key Windows - Office (Everyone) ~By~LDSSK~ | Page 375 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Share Key Windows - Office (Everyone) ~By~LDSSK~

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
em hỏi ngoài lề chút.
em nhập key win 10 pro. Nhập bang windown thì hiện lỗi 0xC004F025.
nếu nhập bang msats thì báo lỗi 0x80072EE2 . cái lỗi này làm sửa làm sao để nhập được key.

ovinguyen

Life is inherently sweet but also bitter.
em hỏi ngoài lề chút.
nếu nhập bang msats thì báo lỗi 0x80072EE2 . cái lỗi này làm sửa làm sao để nhập được key.
Bạn phải chạy bằng quyền admin nhé.
0xC004F025 dịch vụ phần mềm cấp phép báo cáo rằng hành động đòi hỏi quyền quản trị.

minh00000000

Búa Gỗ
em hỏi ngoài lề chút.

Bạn chạy CMD với quyền admin, gõ:
slmgr /upk
để uninstall key cũ trước, sau đó install key mới bằng cách
slmgr /ipk <key>
Nếu key còn lượt active online, bạn gõ slmgr /ato
Nếu không, bạn gõ slmgr /dti để lấy IID, đi đâu đó get CID rồi active: slmgr /atp <cid>

Bạn chạy CMD với quyền admin, gõ:
slmgr /upk
để uninstall key cũ trước, sau đó install key mới bằng cách
slmgr /ipk <key>
Nếu key còn lượt active online, bạn gõ slmgr /ato
Nếu không, bạn gõ slmgr /dti để lấy IID, đi đâu đó get CID rồi active: slmgr /atp <cid>
ngon lành rồi!!
thanks tất cả mọi người

turki

Rìu Chiến Bạc
Win 10 RTM Education Retail_(phone/ get web)
9TVN2-P7JWB
Windows 7 Professional OEM COA_(phone/ get web)
YQ7GF-WD67M
YQ7QF-HCCGR

Sửa lần cuối:

tramanh89xd

Moderator
Thành viên BQT
Thế anh chỉ cho em chỗ nào trong nội quy của Box HĐH cấm không được dùng thẻ nội dung ẩn cái ???

Còn đây là bài viết của bác @QuangDat.
Xem phần đính kèm 10052

Đây là nội quy về share key Box HĐH

Nội quy đã ghi rõ như thế này:

Mục đích của việc này để tránh việc một số thành viên lợi dụng, vấn đề các key chia sẻ ở đây cũng là phải share kín, không để các Guest cũng xem key. Giúp key sống lâu hơn. Vấn đề này anh nghĩ đã quy định rõ ràng. Việc này nên chấm dứt tranh luận tại đây.

Nhanchu

Rìu Chiến Bạc Chấm
Anh chỉ cho em trong quy định có câu nào nói bắt buộc key phải để trong thẻ [ THANKS][/THANKS ] không ?
cho em hỏi đây có phải thẻ nội dung ẩn ko?

Như vậy vấn đề là chính quy định các anh làm chưa rõ ràng, câu từ mập mờ làm cho nhiều người hiểu nhầm.
Em không bênh ai trong việc này nhưng cách các anh sử lý vụ này thể hiện sự lúng túng trong việc ra quy định và cũng thể hiện sự lộng quyền của mình.
em nói thẳng mong anh hiể vấn đề.
Suy cho cùng mọi người tham ra cũng chỉ là vui là chính, không nên cứng nhắc quá.
Bác bạo đăng quá, mình cũng có đăng 1 cmt tương tự nhưng lại tự xóa ngay sau đó ít phút. :p.

tramanh89xd

Moderator
Thành viên BQT
Anh chỉ cho em trong quy định có câu nào nói bắt buộc key phải để trong thẻ [ THANKS][/THANKS ] không ?
cho em hỏi đây có phải thẻ nội dung ẩn ko?

Như vậy vấn đề là chính quy định các anh làm chưa rõ ràng, câu từ mập mờ làm cho nhiều người hiểu nhầm.
Em không bênh ai trong việc này nhưng cách các anh sử lý vụ này thể hiện sự lúng túng trong việc ra quy định và cũng thể hiện sự lộng quyền của mình.
em nói thẳng mong anh hiể vấn đề.
Suy cho cùng mọi người tham ra cũng chỉ là vui là chính, không nên cứng nhắc quá.
Ko ai lộng quyền ở đây cả. Đã nói rõ cho em hiểu là Không được để hiện key public ra. Nơi nào cũng có rule riêng của nó. Không có rule thì sẽ loạn. Tôn trọng luật chơi chung của 4r cũng như các thành viên khác là điều cần thiết.
Không nhất thiết phải dùng thẻ Thank s , có thể dùng các thẻ khác như LIKE S , DAY S, HIDE, POST.

Sửa lần cuối:

tramanh89xd

Moderator
Thành viên BQT
em rất ủng hộ việc che key để key sống lâu hơn cũng như để tránh việc đụng trạm đến luật bản quyền kỹ thuật số.
nhưng đã là quy định thì phải rõ ràng, minh bạch thì khi sử lý vi phạm mới làm người ta phục.
theo em anh cứ quy định rõ việc share key bắt buộc phải dùng những thẻ ẩn nào và những thẻ nào là cấm dùng và nếu vi phạm bao nhiêu lần thì nhắc nhở, khiển trách,...ban nick...

nhưng trước hết hãy trả lại nick cho bác Đạt vì nếu áp dụng đúng quỵ định hiện tại thì bác ấy ko sai nhất là đây lại là topic của bác ấy.
thanks anh.
Còn một lý do nữa, đó là bạn này không tôn trọng và có thách thức. Do đó, đây là kết quả cuối cùng. Việc này dừng tại đây. Tất cả các cmt không liên quan chia sẻ key sẽ bị xóa mà không cần thông báo.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.