Game Miễn Phí - Saola Chinese Chess - Game cờ tướng offline của Việt Nam | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Game Miễn Phí Saola Chinese Chess - Game cờ tướng offline của Việt Nam

Giới thiệu:
Saola là game cờ tướng tương đối lâu đời, dân chơi cờ offline chắc ai cũng biết rồi, mình giới thiệu chủ yếu cho người mới chưa biết thôi. Sở dĩ đăng là vì thấy diễn đàn chưa có.

Đây là một game cờ tướng offline, người đánh với máy, tuy do người Việt viết nhưng giao diện bằng tiếng Anh.
Vì là game miễn phí nên bạn không cần Cr@ck gì hết, cứ cài vào là chơi thôi. Dù bạn không biết chơi cờ tướng vẫn có thể chơi được, vì nó chỉ cho phép bạn đi theo luật thôi. Vì vậy, bạn cũng có thể dùng nó để học và tập đánh cờ tướng. Nhờ nó mà mình biết đánh cờ tướng đấy.
Game cho phép bạn tùy chọn một số thành phần giao diện, như màu bàn, màu quân cờ... Khi khởi động thường có phần mẹo vặt hiện lên, bạn có thể chọn cho nó không hiện nữa.
Game không giới hạn thời gian suy nghĩ của bạn. Nếu nghĩ không ra, bạn có thể để im đó, đi làm việc khác, lát quay lại đánh tiếp cũng OK. Chỉ cần đừng bị cúp điện giữa chừng thì không sao hết.
Mình chơi nó cũng khá lâu rồi, chỉ thấy có một lỗi nhỏ là quân cờ sau khi ăn quân khác hay bị mất hình, hoặc vẫn còn hình quân cờ cũ. Gặp tình trạng này, bạn chỉ cần bấm vào một quân khác (của bạn), là quân kia sẽ hiện lên như cũ.
Mình đã test trên Win XP 32 bit và Win 7 64 bit đều OK, còn Win khác mình chưa có điều kiện test. Ai có Win khác thì có thể test rồi comment kết quả bên dưới giùm mình.

Tải về:
68747470733A2F2F796164692E736B2F642F3436694438485577504E4B586177
Lưu ý:
Link dạng HEX, bạn có thể xem topic hướng dẫn sử dụng link dạng HEX ở topic này: https://vn-z.vn/threads/cach-chuyen...-chia-se-tai-nguyen-trong-box-phan-mem.14860/
Hoặc bạn cũng có thể dùng Notepad++, mở file mới lên, dán mã HEX vào, quét chọn tất cả mã HEX đã dán, vào Plugins => Converter => HEX -> ASCII, đoạn HEX đã chọn sẽ biến thành link cho bạn dùng.
Nếu bạn thấy link không còn dùng được thì comment báo mình biết để cập nhật link lại.
Các bạn chỉ nên comment để phản ánh về game hay báo lỗi link, không nên chỉ comment với nội dung cảm ơn. Nếu muốn cảm ơn, bạn có thể dùng nút Like bên dưới bài viết.

Sửa lần cuối:

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
Trước mình cũng hay upload lên racaty nhưng phải nói đó là một quyết định sai lầm của mình khi phải fix lại link liên tục vì chỉ lưu trữ được có 60 ngày kể từ lần tải cuối cùng. Mediafire, mega.nz có lẽ là những lựa chọn lâu dài và ổn định hơn :D

Trước mình cũng hay upload lên racaty nhưng phải nói đó là một quyết định sai lầm của mình khi phải fix lại link liên tục vì chỉ lưu trữ được có 60 ngày kể từ lần tải cuối cùng. Mediafire, mega.nz có lẽ là những lựa chọn lâu dài và ổn định hơn :D
Hiện tại thì mình thấy Yandex thích hợp để lưu trữ lâu dài hơn. Có điều mấy host đó đều cho dung lượng miễn phí quá nhỏ, nên một số vẫn phải đưa lên các host tạm thời như Racaty. Mà đã đưa lên host tạm thời thì phải chịu khó upload lại rồi.