Sao lưu và phục hồi bản quyền Norton offline | Backup and Restore Norton license offline | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Sao lưu và phục hồi bản quyền Norton offline | Backup and Restore Norton license offline

Darias

Rìu Chiến
1. Đầu tiên những bạn nào đã biết qua rồi thì bỏ qua bài viết này nhé!
2. Việc sao lưu cũng như phục hồi mình KHÔNG BIẾT có thực hiện khác máy (PC) được hay không, vì mình chỉ sao lưu bản quyền Norton từ Windows 10x64 và phục hồi trên Windows 7x64 cùng một máy.
3. Phiên bản Norton PHỤC HỒI mình nghĩ nên CAO HƠN HOẶC BẰNG phiên bản Norton BACKUP vì tương thích.
4. Giờ ta vào việc chính. Thư mục cần sao lưu là:

và khoá trong regedit

5. TRƯỚC khi cài Norton bạn nên phục hồi lại 2 thứ trên nhé!

***Bạn nào có thời gian có thể tìm hiểu để tinh chỉnh bớt những file và khoá nào là cần thiết nhất cho việc sao lưu và phục hồi bản quyền Norton.
***2 thao tác trên có thể đơn giản hoá bằng 1 file cmd...nhưng mình chưa có thời gian làm. Khi nào có thời gian mình sẽ làm hay bạn nào có lòng thì giúp mọi người cho tiện với nhé! Mình cảm ơn!

" 5. TRƯỚC khi cài Norton bạn nên phục hồi lại 2 thứ trên nhé! "
Như bản bảo thì sẽ paste thư mục Norton vào đường dẫn %ProgramData%\Norton trước khi cài Norton à b?

Darias

Rìu Chiến
" 5. TRƯỚC khi cài Norton bạn nên phục hồi lại 2 thứ trên nhé! "
Như bản bảo thì sẽ paste thư mục Norton vào đường dẫn %ProgramData%\Norton trước khi cài Norton à b?
Đúng rồi bạn. Bạn phải phục hồi dữ liệu trước khi cài Norton vào để sau khi chạy Norton có dữ liệu mà kiểm tra bản quyền chứ.

Đúng rồi bạn. Bạn phải phục hồi dữ liệu trước khi cài Norton vào để sau khi chạy Norton có dữ liệu mà kiểm tra bản quyền chứ.
có phải copy toàn bộ thư mục Norton đường dẫn như trong hình ko b?

Attachments

• NORTON .jpg
    NORTON .jpg
    98 KB · Lượt xem: 11