Hỏi/ Thắc mắc - Ráp PC hàng cổ. Mong mọi người giúp | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Ráp PC hàng cổ. Mong mọi người giúp

shunshin

Gà con
Em lập topic này ra nếu sai mọi người bỏ qua dùm em.
Em cần tìm 1 bộ máy PENTIUM 3 dạng cpu slot ( cpu đứng ) còn khởi động lên ạ :D, biết là khó khăn nhưng vẫn đăng biết đâu vẫn còn bác có :D ( em có bộ pen3 dạng socket rồi ạ và đang đợi tin vui từ ngoài bắc có 1 bác cho em 1 bộ pentium 4 nữa, e thu mua hết luôn ạ,core duo, pen2, có bộ chuyển giao giữa pen3 và pen4 càng tốt vì main đó xài sd và ddram :D màn crt ( màn crt e chỉ mua ở sài gòn thôi ) miễn sao nó lên là dc ạ, tiện bác nào có còn đĩa mềm không :D )

Em đang tìm lại ký ức tuổi thơ nên khi mà năm 2006 là năm đầu tiên em có cho mình 1 bộ máy tính để bàn pentium 3 ( cpu pentium 3 800 MHz, ram 256mb, ổ cứng 20GB ) để chơi game ( đi làm 3 tháng dành dụm mới mua dc :( ). Cái quyết định này em có từ lâu rồi nhưng vì gia đình, vì cuộc sống nó làm mình không thoát ra được nên bây giờ mới có thời gian để đi kiếm tìm lại kỉ niệm.
Chợt ký ức ùa về làm em đi tìm các diễn đàn ( như truongton.net, vnsharing, sinhvienit.net, congdongvip.net,freecodevn, tuoitrequangnam) nhưng....tất cả đã đóng cửa may thay vẫn còn 1 phần BQT vn-zoom cố gắng giữ lại :) cảm giác nó giống như ngày xưa xem tôn ngộ không lúc quật ngã cây nhân sâm xong về nhờ sư phụ cứu giúp mà sư phụ mất rồi :((

Cảm ơn mọi người đã đọc và hi vọng e có tin vui

Sửa lần cuối:

shunshin

Gà con
Em cũng hoài cỗ giống anh. Nếu ở SG, anh đã thử ra Nhật Tảo kiếm coi có không nhé. Còn muốn dễ kiếm hơn, anh hãy về tỉnh á.
vậy có triển không bạn ? :D tỉnh lẻ khó lắm vì nó không dồn 1 chỗ mình khó mà đi tìm

Sửa lần cuối:

shunshin

Gà con
Mình mua máy đầu tiên năm 2003; cấu hình như sau:
CPU pentium III
RAM: 64MB
MAIN: gigabyte thì phải
VGA: AMD 16MB
HDD: 10GB
PSU: biết chết liền
CASE: đang dùng nhốt gà con
Keyboard: Mitsumi
Mouse: Mitsumi có bi
Monitor: 14 inch k nhớ hãng + kèm theo miếng che đỡ hại mắt
còn không bác ? bác bán ạ ?
đĩa mềm cách đây khoảng hơn 1 tháng mình còn cả đống, cho con mình chơi rồi, để về tìm xem có k? đĩa new 100% nguyên seal cả lốc.
da cảm ơn bác nhiều ạ

truelie

Búa Gỗ Đôi
Ý tưởng của bạn cũng là của những ai từng chơi pc ?...bạn cứ đăng những món còn thiếu lên tìm kiếm sự giúp đỡ của mọi người

Conan KLOP

Búa Gỗ
Em đầu tay của em là 1 em pentium 4 mà main tèo rồi, giờ tìm một bộ máy như thế công nhận khó vì giá nó rẻ, chưa chắc chạy ổn định.

caniquy

Búa Đá
thím tìm mấy cái cơ sở or trường học đó cấp 1,2,3,trung cấp ,nghề , cao đẳng ,,chắc có mấy e đồ củ này .good luck {EMO_028}

prochimen

Búa Đá
Con đầu tiên mình dùng là Pen 4 , 512 DDR2, 80GB HDD. Thế là quá ngon rồi, lại được đầu tư quả màn LCD để chống mù mắt, hồi đấy cụ nhà chơi sang lắm, tính đâu cũng ra đi tầm 7 củ, được nó khuyến mại cho bộ loa 2.1 giá $7, giờ nghe vẫn chất hơn mấy con loa $50 bán ngoài quán.

Con Pen4 giờ cho làm máy lưu trữ cam tại gia rồi. :D 12 năm ah, vẫn chạy tốt.

shunshin

Gà con
thím tìm mấy cái cơ sở or trường học đó cấp 1,2,3,trung cấp ,nghề , cao đẳng ,,chắc có mấy e đồ củ này .good luck {EMO_028}
kiểu này chắc về vùng cao chứ đồng bằng nó cũng dc bên giáo dục hỗ trợ luôn đời mới rồi chứ đời cũ mà suốt ngày báo hư, sửa chữa mấy ông trên sở phát ngán :))