Review Software - RaiDrive - Biến dung lượng Google Drive thành dung lượng ổ cứng của bạn. | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Review Software RaiDrive - Biến dung lượng Google Drive thành dung lượng ổ cứng của bạn.

Hinun97

Ở đâu khó có Hinun
Thành viên BQT
Bạn ơi cho mình hỏi, giữa RaiDrive và Air Live Drive Pro thì cái nào có tốc độ copy file hoặc thư mục vào ổ đĩa do 2 phần mềm đó tạo ra nhanh hơn vậy bạn, mình thử copy file từ USB qua ổ đĩa do RaiDrive tạo ra thì thấy tốc độ lâu quá, tầm mấy tram Kb hoặc 1 2Mb một giây thôi à bạn.
Cái đó do đường truyền nhà bạn quyết định thôi. Mạng nhanh thì copy vô nhanh, chậm thì lề rề thôi bạn nhé.

BinhHT

Rìu Sắt
Cái đó do đường truyền nhà bạn quyết định thôi. Mạng nhanh thì copy vô nhanh, chậm thì lề rề thôi bạn nhé.
Cho mình hỏi là tốc độ copy tối đa bằng với tốc độ của mạng phải không. Ví dụ mạng mình 4mb/s thì nó copy nhanh nhất là 4mb/s phải không bạn

Hinun97

Ở đâu khó có Hinun
Thành viên BQT
Cho mình hỏi là tốc độ copy tối đa bằng với tốc độ của mạng phải không. Ví dụ mạng mình 4mb/s thì nó copy nhanh nhất là 4mb/s phải không bạn
Trên lý thuyết là vậy bạn nhé. Maximum là nhiêu đó. Còn bình thường thì chẳng bao giờ maximum được :3

chuixoixa

Rìu Bạc
Bạn ơi cho mình hỏi, giữa RaiDrive và Air Live Drive Pro thì cái nào có tốc độ copy file hoặc thư mục vào ổ đĩa do 2 phần mềm đó tạo ra nhanh hơn vậy bạn, mình thử copy file từ USB qua ổ đĩa do RaiDrive tạo ra thì thấy tốc độ lâu quá, tầm mấy tram Kb hoặc 1 2Mb một giây thôi à bạn.
Ái chà! Đường truyền nhà bạn mạng nào? Gói mấy Mbps? Tháng trả bao nhiêu nhỉ?
Mình xài Viettel tháng 250ktốc độ lên xuống là 56-59Mbpsup lên có 2.8Mb/s thôi, mạng cty thì VNPT cũng 61-63Mbpsđẩy được tới 6Mb/s.
Con quỷ nhà mạng có bóp mình
không chứ speedtest.com chạy kèm với DU Meter cho thấy mạng viettel nhà mình chạy up và down lên tới 6.5Mb/s.
Mình nghi nhà mạng Viettel bópvì VNPTở cty up lên 6Mb/s mà ở nhà Viettel up như ông già đứt hơi! khi tốc độ mạng ngang cơ, hạ tầng mạng cùng một Quận chứ không phải khác quận gì.

BinhHT

Rìu Sắt
Ái chà! Đường truyền nhà bạn mạng nào? Gói mấy Mbps? Tháng trả bao nhiêu nhỉ?
Mình xài Viettel tháng 250ktốc độ lên xuống là 56-59Mbpsup lên có 2.8Mb/s thôi, mạng cty thì VNPT cũng 61-63Mbpsđẩy được tới 6Mb/s.
Con quỷ nhà mạng có bóp mình
không chứ speedtest.com chạy kèm với DU Meter cho thấy mạng viettel nhà mình chạy up và down lên tới 6.5Mb/s.
Mình nghi nhà mạng Viettel bópvì VNPTở cty up lên 6Mb/s mà ở nhà Viettel up như ông già đứt hơi! khi tốc độ mạng ngang cơ, hạ tầng mạng cùng một Quận chứ không phải khác quận gì.
Mình xài VNPT,mới đây VNPT nâng lên thành 30Mbps miễn phí á. Tốc độ tải của mình là 3 đến 3.7mb/s.

huuhieu012345

Rìu Sắt
Raidrive em log trên máy ok hết. Nhưng mỗi lần restart hay mở máy là lại bị bắt đăng nhập lại rồi nhập mã xác thực các kiểu. Phiền quá.... Có cách nào fix không bác? Nếu không thì mất công 1 xíu dùng air explorer....
Máy em win 7 64 login 2 acc drive thôi.

meebo

Rìu Vàng Đôi
Xin chào các bạn :) mình là một trong số những người xài Raidrive cho Google Drive Team, NAS.

Nhưng lợi dụng tình hình Covid19 để move tất cả mọi hổ trợ ĐỌC-GHI của dịch vụ "NAS", "Google Drive Team" (cong gọi là "Google Drive Shared drives"), "Onedrive Business" từ Free qua tính phí. Chúng ta có thể tiếp tục sử dụng nhưng chỉ cho Đọc chứ không cho Ghi => như không. Nếu không có gì thay đổi thì cái Plan của tụi nó sẽ áp dụng vào 02 tháng 4 năm 2020.

statistics

Moderator
Thành viên BQT
Xin chào các bạn :) mình là một trong số những người xài Raidrive cho Google Drive Team, NAS.

Nhưng lợi dụng tình hình Covid19 để move tất cả mọi hổ trợ ĐỌC-GHI của dịch vụ "NAS", "Google Drive Team" (cong gọi là "Google Drive Shared drives"), "Onedrive Business" từ Free qua tính phí. Chúng ta có thể tiếp tục sử dụng nhưng chỉ cho Đọc chứ không cho Ghi => như không. Nếu không có gì thay đổi thì cái Plan của tụi nó sẽ áp dụng vào 02 tháng 4 năm 2020.
Vậy chắc phải kiếm thằng nào thay thế thôi các bác.