Hỏi/ Thắc mắc - Ổ cứng SSD reset máy chậm | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Ổ cứng SSD reset máy chậm

Dymastiic

Búa Gỗ
Vậy có thứ tự xếp hạng các SSD hiện nay không bác??
Nếu dòng phân khúc Giá rẻ người dùng, thì hầu hết KingSpec, Netac, TeamGroup,v.v Sẽ ngang ngang nhau. Mình sẽ vote phân khúc dưới 500k thì :
Lexus
Apacer
Netac / Team Group
Còn dòng tủng và cao cấp thì Các brand lớn sẽ là : SS, Intel, Crucial, Kingston,v.v thì mình chưa trải nghiệm quá nhiều nhưng theo cảm quan sẽ vote: Samsung ->Crucial -> intel (Đã từng thử qua các brand này nên mình xếp như vậy)
Nếu bạn dùng M2, mình vẫn nhớ như in con Intel 180gb M2 chậm kinh khủng khiếp :(

qminh19

Búa Gỗ Đôi
mấy ổ V300 V400 sống đến bây h đột tử cũng là bình thường à

hellboy9432

Búa Đá Đôi
Nếu dòng phân khúc Giá rẻ người dùng, thì hầu hết KingSpec, Netac, TeamGroup,v.v Sẽ ngang ngang nhau. Mình sẽ vote phân khúc dưới 500k thì :
Lexus
Apacer
Netac / Team Group
Còn dòng tủng và cao cấp thì Các brand lớn sẽ là : SS, Intel, Crucial, Kingston,v.v thì mình chưa trải nghiệm quá nhiều nhưng theo cảm quan sẽ vote: Samsung ->Crucial -> intel (Đã từng thử qua các brand này nên mình xếp như vậy)
Nếu bạn dùng M2, mình vẫn nhớ như in con Intel 180gb M2 chậm kinh khủng khiếp :(
Cảm ơn bác, v thì tính ra SS vẫn là ngon nhất mảng SSD rồi.

1/ Giải quyết phần cứng: Bạn thư tháo ổ cứng ra, cắm đúng vào vị trí ổ cứng boot win là Cr@ck cắm số 1 và chọn trong Bios là boot từ ổ cứng đó là vi tri số 1 đó luôn.
2/ Giả quyết phần mềm: cài lại win theo chuẩn UEFI.
3/ Cả 2 cách trên không được thì nâng cấp main + ổ cứng mới.

Duc0508

Gà con
Tài khoản bị khóa
có thể nó báo update , bác tắt update đi xem sao nhé