Ổ cứng C bị chia 2 , em xin cách khắc phụ với ạ | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Ổ cứng C bị chia 2 , em xin cách khắc phụ với ạ

Lúc mới dùng máy em có chơi ngu tách ổ C ra làm đôi bây h máy cứ báo hết dung lượng liên tục trong khi đó ổ D vẫn ở đó
Em xin cách khắc phụ gộp 2 ổ lại với ạ có ai biết tình trạng này thì mong giúp đỡ ạ em cám ơn.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Vào link tải phần mềm , sau đó deleta part 521MB , tiến hành gộp vào ổ C trước , kế resize ổ D chừa lại 1 ít chứa đủ data hiện có , chú ý khi resize thì kéo từ trái về phải để nó chừa phần unallocated ở phía trước gần ổ C , thời gian sẽ lâu hay mau tùy vào data của ổ D nhiều hay ít
Sau khi resize xong rồi thì tiến hành resize ổ C , lúc này kéo từ trái qua phải lấy hết phần unallocated

NTHT1MD

Rìu Chiến Chấm
Lúc mới dùng máy em có chơi ngu tách ổ C ra làm đôi bây h máy cứ báo hết dung lượng liên tục trong khi đó ổ D vẫn ở đó
Em xin cách khắc phụ gộp 2 ổ lại với ạ có ai biết tình trạng này thì mong giúp đỡ ạ em cám ơn.
Xem phần đính kèm 57164
1. Trên Windows "thật" KHÔNG thể gộp ổ C và D. Bắt buộc phải vào WinPE, dùng tool MiniTool Partition Wizard là dễ và không sợ mất dữ liệu & KHÔNG phải cài lại Windows.
2. Dùng bản WinPE của Sergei Strelec: free và ok nhất
Mã:
https://www.majorgeeks.com/files/details/sergei_strelecs_winpe.html

thuuong1309

Rìu Sắt
mình theo ý kiến bạn này, tải PM về cài đặt sau đó delete cái ổ có dung lượng 512 sau đó nhấp vào ổ C chọn resize và kéo qua phía bên phải là sẽ mất được ổ đó nha
Vào link tải phần mềm , sau đó deleta part 521MB , tiến hành gộp vào ổ C trước , kế resize ổ D chừa lại 1 ít chứa đủ data hiện có , chú ý khi resize thì kéo từ trái về phải để nó chừa phần unallocated ở phía trước gần ổ C , thời gian sẽ lâu hay mau tùy vào data của ổ D nhiều hay ít
Sau khi resize xong rồi thì tiến hành resize ổ C , lúc này kéo từ trái qua phải lấy hết phần unallocated