Thảo luận - Những điều lưu ý khi chơi torrent | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Những điều lưu ý khi chơi torrent

Các file torrent thường có kích thước khá nhỏ, chỉ vài hoặc hiếm có là vài chục KB.

5Characters

Rìu Sắt
Mình đang dùng cái qbTorrrent có cái tìm torrent file rất tiện, nhưng tải cứ bị stalled và kẹt ở downloading rất nhiều dù đã restart, force resume, anounce all trackers v.v... Trong khi đó, kiểm tra thì thấy có rất nhiều seed, và dùng utorrent lại tải bình thường nhỉ ==

Hamano Kaito

Moderator
@5Characters | Bị cấm dùng soft đó chứ sao nữa, tracker ko thích soft đó rồi. Mình toàn xài utorrent với bittorrent
2 soft này chơi chiêu ko lấy ram ngay từ đầu để làm đệm "giữ hạt". Mà nó sẽ lấy cache ram ẩn khi "giữ hạt", nên nhiều người cứ tưởng là nó ko lấy nhưng thực tế thì nó đang sử dụng cache ram ẩn.
Nhiều lúc upload 1 file với dung lượng trên vài GB trở lên thì ram sẽ bị ngốn kha khá đấy. Ít nhất trên 500mb ram cache

5Characters

Rìu Sắt
@5Characters | Bị cấm dùng soft đó chứ sao nữa, tracker ko thích soft đó rồi. Mình toàn xài utorrent với bittorrent
2 soft này chơi chiêu ko lấy ram ngay từ đầu để làm đệm "giữ hạt". Mà nó sẽ lấy cache ram ẩn khi "giữ hạt", nên nhiều người cứ tưởng là nó ko lấy nhưng thực tế thì nó đang sử dụng cache ram ẩn.
Nhiều lúc upload 1 file với dung lượng trên vài GB trở lên thì ram sẽ bị ngốn kha khá đấy. Ít nhất trên 500mb ram cache

Ợ, ra là vậy :D , giờ mình vẫn tìm link từ qBittorent và tải từ Bitorrent, dù sao kiếm file cũng bao nhanh, đã hơn Bitche :3, cảm ơn bạn thông não <3

grafilter

Búa Gỗ
Cảnh báo. Ở một số quốc gia, người dùng torrent dễ dàng bị truy tố vì vi phạm bản quyền, tiết lộ trái phép một tác phẩm. Tải trực tiếp ít bị trừng phạt ở đó.
mình lại cứ tưởng là ngược lại chứ
giờ mới biết là hiểu sai hoàn toàn
cảm ơn b

iDontknowU

Gà con
cho e hỏi là e đã mở port nhưng sao dht của e vẫn rất thấp ạ, nếu bật vpn thì phải được hơn gấp đôi ạ
e dùng vnpt ạ

5Characters

Rìu Sắt
Muốn đổi dns để coi pỏnhub, xvidéo cho nhanh mượt mà đổi quá trời đổi vẫn hông dc, nào là uncensored dns, dns.watch huhu

Dragon Cat

Búa Gỗ
Thiếu luật Hit and Run, mà bài viết mình đọc hình như có đoạn dùng google dịch 😅