Nhờ tư vấn - Nhờ tư vấn mua máy in 2 mặt | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Nhờ tư vấn mua máy in 2 mặt

taihdhpu2

Rìu Vàng
Em đang định mua máy in loại 2 mặt. Nhờ các bác tư vấn máy nào dùng ngon, bền, thay mực dễ dàng hoặc có hộp mực sẵn mua về lắp. Giá khoảng 3 triệu đến trên dưới 5 triệu ạ.
Em cảm ơn.

tongcongminhac4

Rìu Sắt

Canon LBP6230DN​

Chuyên về in 2 mặt, Ko có wifi hay các tính năng như Scan, Fax.... Dễ dàng thay hộp mực hoặc bơm mực mới vào nếu ko có điều kiện thay hộp mực mới.

nnafly

Búa Đá
- Mình đang dùng cả canon 6230dw (có wifi) và LBP 3300, mình thấy con 6230 in nhanh hơn nhưng ko rõ nét bằng 3300 mà hay hỏng vặt; con 3300 in chậm hơn nhưng bền hơn nhiều, dùng cả chục năm chỉ có thỉnh thoảng thay hộp mực với trống, in mờ lắc hộp mực lên in tiếp đến khi nào hết mực thì đổ mực in tiếp.

- 3300 thì hết hàng mới rồi, giờ chỉ còn hàng cũ thanh lý hoặc dùng lướt thôi (khoảng 3tr)

Khuyên bác nên mua 3300, chi phí vận hành thấp, nếu dùng cá nhân hoặc trong phòng

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
- Mình đang dùng cả canon 6230dw (có wifi) và LBP 3300, mình thấy con 6230 in nhanh hơn nhưng ko rõ nét bằng 3300 mà hay hỏng vặt; con 3300 in chậm hơn nhưng bền hơn nhiều, dùng cả chục năm chỉ có thỉnh thoảng thay hộp mực với trống, in mờ lắc hộp mực lên in tiếp đến khi nào hết mực thì đổ mực in tiếp.

- 3300 thì hết hàng mới rồi, giờ chỉ còn hàng cũ thanh lý hoặc dùng lướt thôi (khoảng 3tr)

Khuyên bác nên mua 3300, chi phí vận hành thấp, nếu dùng cá nhân hoặc trong phòng
Theo ý bạn này ổn nè, mình đang dùng con 6230dw khá tiện, chức năng đủ dùng, in đúng là không rõ nét bằng 3300 nhưng cũng được không tệ.

tuanhvn

Búa Đá
Canon hoặc hp còn không thì chọn Fujitsu, còn lại coi thông số in bao nhiêu tờ trong giây với giá thôi , máy in nào cũng sẵn mực, với coi giá thay mực nữa. Nếu bạn dùng thường xuyên thì giá thay mực cũng nên cân nhắc, máy hãng ít tiếng tăm đôi khi thay mực giá sẽ mắc và khó kiếm còn hãng lớn , ở việt nam dùng nhiều thì họ nhập về nhiều giá sẽ rẻ hơn và có thể thay thế mực cho nhau. Lâu lâu dùng thì không sao máy mình dùng dỏm mà lâu lâu in, 2 hộp mực mua dự phòng chưa đụng đến để mấy năm. Bạn lên shoppee hay lazada tham khảo giá là tốt nhất, hoặc lên chợ tốt coi có bán máy cũ hk, biết đâu có người bán.

Sửa lần cuối:

taihdhpu2

Rìu Vàng
Em dùng cá nhân thôi ạ. Nếu mà máy in 6230 mà in giống như 2900 thì cũng ok ạ, không mờ lắm ạ. Mà em thấy có 6230dn và 6230dw thì con nào là chính hãng và nên dùng cái nào ạ

taihdhpu2

Rìu Vàng
Em tìm hiểu thấy có canon 233dw và canon 243dw nữa. Các bác cho em hỏi giữa 3 con canon 243dw, 233dw và 6230 thì ưu nhược điểm là gì? Nên chọn mua con nào ạ?
Con nào dễ thay mực hoặc mua hộp mực khác là in được
6230 khoảng 4 triệu 6
233dw khoảng 5 triệu 6
243dw khoảng 5 triệu 2

nnafly

Búa Đá
Em dùng cá nhân thôi ạ. Nếu mà máy in 6230 mà in giống như 2900 thì cũng ok ạ, không mờ lắm ạ. Mà em thấy có 6230dn và 6230dw thì con nào là chính hãng và nên dùng cái nào ạ
cả 6230dn và 6230dw đều chính hãng canon đó bác, dòng dn thì ko có kết nối qua wifi, dòng dw thì có kết nối wifi

taihdhpu2

Rìu Vàng
cả 6230dn và 6230dw đều chính hãng canon đó bác, dòng dn thì ko có kết nối qua wifi, dòng dw thì có kết nối wifi
Giờ không thấy có hàng mới bác nhỉ. Em tìm trên google mãi không thấy cửa hàng nào có

trungvlth

Búa Gỗ Đôi
6230 bỏ qua đi bác, hộp mực nhỏ, hay bị kẹt lắm. 243dw mực 26A 140g, dùng ổn hơn nhiều. Thỉnh thoảng mới thay trống thôi. Giá cũng đang đẹp, dưới 5tr.

trungvlth

Búa Gỗ Đôi
Con 243dw về cơ bản thì ổn rồi. Cartridge ngoài cũng sẵn, bản in đẹp, có kết nối wifi. So sánh thì con này ăn đứt con 6230 100%. Cơ quan còn dùng nó in được, 1 tuần thay mực 1 lần cả 2 tháng hiếm khi kẹt giấy. Mực với trống dùng chung dòng 26/76A nên linh kiện sẵn. Bác in cá nhân thì con này ngon rồi.

trungvlth

Búa Gỗ Đôi
Còn con 6230 mình làm nhiều, nhận xét thế này:
Bắt buộc thay cartridge đầu của hãng nếu muốn in sạch, đẹp. Do cực kén mực, đổ mực in bị mờ kể cả thay trống, trục từ. Khay thải nhỏ nên 1 lần thay mực phải 2 lần tháo ra đổ mực thải đi.
Thay cartridge ngoài thì đổ mực canon 2900 được, nhưng đổ quá 1/2 lọ thì hay bị tình trạng tràn mực trục từ, ko để ý lúc đầu văng tung toé trong máy rất bẩn.
Tháo máy sửa cụm sấy ( thay lô ép, lụa ) khó khăn hơn 243 nhiều. 243 chỉ cần tháo 2 bên hông với mặt sau là lôi sấy ra luôn được. 6230 tháo banh chành mặt trên, 2 bên, sau, miếng duplex, formater... Mình rất ngại con này với con 3300 vì tốn thời gian.
Rep thế thôi, lựa chọn là do bạn. Những gì mình nói đều từ kinh nghiệm làm của mình.

taihdhpu2

Rìu Vàng
Con 243dw về cơ bản thì ổn rồi. Cartridge ngoài cũng sẵn, bản in đẹp, có kết nối wifi. So sánh thì con này ăn đứt con 6230 100%. Cơ quan còn dùng nó in được, 1 tuần thay mực 1 lần cả 2 tháng hiếm khi kẹt giấy. Mực với trống dùng chung dòng 26/76A nên linh kiện sẵn. Bác in cá nhân thì con này ngon rồi.
Bác cho em hỏi thêm con HP LaserJet M211D thế nào ạ?
HP LaserJet M211d

Sửa lần cuối:

trungvlth

Búa Gỗ Đôi
Con này mình chưa gặp nên không rõ bạn. Nhưng cartridge loại này thì kích cỡ tương đương con 6230 thôi.

taihdhpu2

Rìu Vàng
Con này mình chưa gặp nên không rõ bạn. Nhưng cartridge loại này thì kích cỡ tương đương con 6230 thôi.
Con HP 211d này giá 2 triệu 6 và bằng một nửa con Canon 243dw kia. Em lấy con Canon 243dw có xứng đáng không ạ? Em cảm ơn bác nhiều