Hỏi/ Thắc mắc - Nhờ tư vấn build PC | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Nhờ tư vấn build PC

khue57

Búa Gỗ Đôi
Xem phần đính kèm 13658
Chỗ này tư vấn em như thế này có ok không ạ?
Mình có ổ SSD rồi khỏi cần mua, tùy nhu cầu để lựa I3,I5 thế hệ 9, nếu CPU của Intel có tham số F cần mua ca màn hình (nếu không sử lý đồ họa hoặc chơi gam thì không nên mua CPU có tham số F) , ổ cứng để chứa dữ liệu có thể tăng lên tùy nhu cầu. nếu bạn ở sài gòn thì nên mua ở công ty khánh thảo (giá thấp nhất) hoặc của Tân doanh, còn phía bắc và trung mình không biết

M O N K E Y

Gà con
Mình có ổ SSD rồi khỏi cần mua, tùy nhu cầu để lựa I3,I5 thế hệ 9, nếu CPU của Intel có tham số F cần mua ca màn hình (nếu không sử lý đồ họa hoặc chơi gam thì không nên mua CPU có tham số F) , ổ cứng để chứa dữ liệu có thể tăng lên tùy nhu cầu. nếu bạn ở sài gòn thì nên mua ở công ty khánh thảo (giá thấp nhất) hoặc của Tân doanh, còn phía bắc và trung mình không biết
Cảm ơn bạn nhiều

DatVl

Búa Đá
Thế build bên nào là tốt nhất đây bạn

tramanh89xd

Moderator
Thành viên BQT
Tiếc là con i7 của bạn chỉ hỗ trợ DDR3 1333/1600 . Do đó nếu muốn dùng công nghệ mới thì bán con chip này đi. Còn nếu muốn giữ lại chip thì bán con DDR4 đó đi.

Giaolang

Búa Gỗ Đôi
Xem phần đính kèm 13658
Chỗ này tư vấn em như thế này có ok không ạ?
Tin học ngôi sao bán hàng rẻ hơn rất nhiều chỗ khác. Mình đã mua 2 bộ máy ở đây rồi, chưa hư hỏng nên chưa biết bảo hành ra sao nhưng theo mình là nên mua chỗ này.
1. Bạn bán đi con chip i7 đời 3 đi mua con i3 đời 9 sẽ dễ nâng cấp sau này nhưng con i3-9100f không có GPU tích hợp phải mua VGA rời tốn RẤT NHIỀU TIỀN. Theo mình bạn nên mua i3-8100 chạy tốt mà khỏi mua VGA rời.
2. Bạn có SSD rồi thì khỏi mua nữa. Con NETAC trên không đảm bảo dùng ngon đâu.
3. HDD thì nên mua mới, loại 1TB trở lên (tùy nhu cầu) chứ đừng mua hàng RENEW.
4. Về màn hình thì bạn nên mua hiệu DELL nhé, dòng P (Pro) dùng khỏi chê luôn. Cụ thể là Dell P2419H.

khue57

Búa Gỗ Đôi
Xin nói với bạn trên toàn VN chỉ có cửa hàng của công ty Khánh Thảo là giá rẻ nhất.
http://khanhthao.vn/, địa chỉ 313 võ văn tần Q3 TP HCM,xin nói rõ mình không ở TPHCM nhé,các bạn có thể tham khảo trren các trang của các công ty thì biết ( như của CT Long vũ thì lại bắt thanh toán phiền hà)