This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Nhờ tư vấn Nhờ đại gia đình tư vấn mua máy giặt cửa trên? Elextrolux hay Panasonic hay...

KinhKha1987

Búa Đá
Chả là em đang thấy trên trang elextrolux đang có chương trình khuyến mãi sale chớp nhoáng.
Elextrolux thì có tiếng cửa ngang xưa giờ...giặt đồ trắng sạch lắm...nhưng không biết cửa trên thì như thế nào?
Pana thì nhà em đang xài 1 em ở nhà từ dịch...giặt cũng ổn...nếu quên vệ sinh thì hay bị dơ từ trong bộ lọc rơi ra đồ thôi à
2 con máy em đang phân vân là:
- Máy Elextrolux cửa trên 12kg giá trên web 9tr490 https://www.electrolux.vn/thiet-bi/may-giat/ewt1274m7sa/
- Máy Panasonic cửa trên Panasonic 9 kg NA-F90A9BRV giá ở dienmayxanh 7tr690 https://www.dienmayxanh.com/may-giat/panasonic-9-kg-na-f90a9brv

Bác nào xài qua rồi hay có tư vấn nào hay cho em xin ạ. Em cảm ơn

laanhtuanngoc

Rìu Bạc
Từng dùng máy cửa ngang và cửa trên thì xúi bác nên dùng cửa ngang. Tiết kiệm nước, giặt sạch hơn mỗi tội chiếm nhiều diện tích, nặng, chi phí sửa chữa cao hơn

malemkhoang

Rìu Chiến
Máy giặt gia đình thì lồng ngang tiện nghi hơn. Hiện nay lồng nào cũng có chế độ 15'; còn nước nóng thì chỉ lồng ngang mới có. Tuỳ nhu cầu mà lựa chọn thôi. Giặt chăn thì đừng ham bạn nhé, thà đi thuê còn hơn, đầu tư là phí tiền.​

KinhKha1987

Búa Đá
ngang elextrolux nha bác, nhà mình xài đc gần 10 năm r vẫn bền bỉ như ngày nào
ngang là chắc chắn rồi không phải bàn.
có tiền thì mua hàng nhập eu.
không tiền thì mua ông nào không lắp ráp ở vn là đc
Cá nhân e cảm nhận thì bác cứ cửa ngang mà chơi thôi. Cửa ngang có vẻ khỏe mà sạch hơn cửa đứng
Đã dùng elextrolux,lg thì hãy dùng cửa ngang nha. Còn cửa trên thì các hãng khác cũng được
Thanks các bác ạ. Do mua cho mẹ em ở nhà sử dụng á. 70 tuổi rồi nên ngồi xuống lấy đồ cửa ngang xong đứng lên ko được Nên em mới phải lựa cửa trên

assasin13890

Junior Moderator
Thành viên BQT
Nếu người có tuổi/đau lưng khó đứng lên ngồi xuống thì cứ cửa đứng thôi bác. Tùy nhu cầu mà mua, còn bt bác muốn khỏe mà tiết kiệm thì cứ cửa ngang

KinhKha1987

Búa Đá
Cũng đúng bác....9kg là bưng ko nổi
Mà ko biết Electrolux cửa trên ổn không ta...xưa giờ nghe đến Electrolux toàn nghĩ đến cửa ngang

KinhKha1987

Búa Đá

elextrolux cửa ngang, còn tiền bao nhiêu thì tuỳ vào túi tiền của bạn, cửa ngang giờ thuận tiện và dùng tốt hơn

Thanks 2 bác