Nhờ các bác tư vấn cấu hình lap | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ các bác tư vấn cấu hình lap

theanhng95

Gà con
Tình hình là máy em tuy mua cũng đã lâu nhưng tự em cảm thấy vẫn còn khá ổn, vậy mà chiến mọi thể loại game dù nặng dù nhẹ, dù đòi cấu hình cao hay thấp thì cũng đều giật, lag tơi bời dù đã chỉnh về setting thấp nhất có thể. Có bác nào biết rộng hay gặp trường hợp như em rồi thì cho em xin ý kiến với ạ.
Chân thành cảm ơn các bác !

duonglinh2

Rìu Bạc
cài win lâu chưa bạn . máy bạn cấu hình không thấp . chơi game giật lag thì có vấn đề . dùng các ứng dụng bình thường có sao không hay chỉ chơi game mới bị

vlviem1998

Gà con
Con này card đồ họa của nó hơi yếu bác ạ!
Và 1 phần nữa cũng do thời gian sử dụng đã lâu nên hệ thống tản nhiệt và hiệu năng của card kém đi dẫn đến sử dụng 1 lúc là card nóng nên dẫn đến giật lag, bác có thể theo dõi các chỉ số của card, chip, ram ở Task managers

theanhng95

Gà con
cài win lâu chưa bạn . máy bạn cấu hình không thấp . chơi game giật lag thì có vấn đề . dùng các ứng dụng bình thường có sao không hay chỉ chơi game mới bị
Em cài win cũng lâu rồi bác ạ. Dạo này thấy dùng Facebook trên Cốc cốc là lag chứ mọi thứ bình thường bác ạ

theanhng95

Gà con
Con này card đồ họa của nó hơi yếu bác ạ!
Và 1 phần nữa cũng do thời gian sử dụng đã lâu nên hệ thống tản nhiệt và hiệu năng của card kém đi dẫn đến sử dụng 1 lúc là card nóng nên dẫn đến giật lag, bác có thể theo dõi các chỉ số của card, chip, ram ở Task managers
Máy em mới bật lên, dùng cả app để boost ram rồi mà vẫn lag ấy bác ạ :(( những con game offline ngày xưa hồi mới mua chơi rất ổn mà giờ chơi lại thì lại lag ấy ạ :(((

loveyou2

Búa Gỗ Đôi
máy này chắc lắp được pcle. Mua 1 con, vệ sinh máy, có điều kiện làm 2 con ram 16G
Đảm bảo chạy ngon lành ;)

phungthihalinh

Rìu Vàng Đôi
nhì thì thấy máy bạn có cả vga rời rồi, giật lác có thể do mạng - cục phát wifi nữa ko phải chỉ do máy ko đâu

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Lúc lag bạn bật task manager lên xem như nào , nếu ko có phần cứng nào bị ăn nhiều thì tỉ lệ cao do nóng