Nhờ tư vấn - Nhờ Cả Nhà Tư Vấn dùm vấn đề cài win 10 | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Nhờ Cả Nhà Tư Vấn dùm vấn đề cài win 10

phuongvn87

Búa Gỗ
Mình Vào tắt thì khi khởi động lên nó báo lỗi, ko vào được bios và làm gì được cả. rồi khởi động lại máy, vào bios lại thì nó tự về defaul lại, tắt chế độ boot legacy thì cũng bị vậy ah :(
Vậy là máy của bạn đang bị khóa cố định với bản quyền của bản Win ( bạn có thể search GG về việc MS yêu cầu các OEM khóa để kiểm soát ). Bạn dùng Key ( mua hoặc kiếm ) upgrade lên bản Pro

Trước khi nhập key thì bạn phải chạy lệnh này từ CMD, chọn run as admin trước chứ bạn, bạn xem hình đây:

Xem phần đính kèm 3275

sc config LicenseManager start= auto & net start LicenseManager
sc config wuauserv start= auto & net start wuauserv
changepk.exe /productkey VK7JG-NPHTM-C97JM-9MPGT-3V66T
exit
Thanks Pro nhiều, đã ok lên Enterprise,
trước có dùng kill :changepk.exe /productkey VK7JG-NPHTM-C97JM-9MPGT-3V66T nhưng ko được
thêm 2 kill :
mới ok, 1 lần nữa thanks nhiều

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Thanks Pro nhiều, đã ok lên Enterprise,
trước có dùng kill :changepk.exe /productkey VK7JG-NPHTM-C97JM-9MPGT-3V66T nhưng ko được
thêm 2 kill :
mới ok, 1 lần nữa thanks nhiều

Chúc mừng bạn! Tôi có xem lại thì thấy bạn hình như không nhấn Like cho bất cứ ai?

hoabattu1287

Rìu Chiến Chấm
Chúc mừng bạn! Tôi có xem lại thì thấy bạn hình như không nhấn Like cho bất cứ ai?
helo bác!
cháu mới onl đọc tới cmt soi like của bác là cháu like liền hà hà hà

cái này có 2 cách:
cài lại win khác -==> cho dù có khoá cài đúng bản nó sẽ nhận bản pro và active bằng key khác bình thường
- update bằng key pro là nhận.
:))