Nhờ tư vấn - Nhập key win 10 pro nhưng không active muốn trở lại bản Home single language? | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Nhập key win 10 pro nhưng không active muốn trở lại bản Home single language?

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Dùng file kèm theo > chạy nó > nếu đúng có key OEM thì nó sẽ hiện ra > copy key > nhập key này vào Windows lại > Done.

File đính kèm của bạn tôi không load về được bạn ơi. À lại được rồi, cảm ơn bạn nhé. File này chỉ dành cho trường hợp giống của chủ topic thôi hay có thể chạy trên bất cứ Windows khác không bạn?

thuwowngr

Cho đi là nhận được.
File đính kèm của bạn tôi không load về được bạn ơi. À lại được rồi, cảm ơn bạn nhé. File này chỉ dành cho trường hợp giống của chủ topic thôi hay có thể chạy trên bất cứ Windows khác không bạn?
Win và office nào cũng được bác ạ.

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
File load về là file 7z, và là txt, tôi chưa biết cách chạy nó, nhờ bạn hướng dẫn tôi với nhé.
Bác rà chuột vào biểu tượng tải về là nó hiện hướng dẫn (tính năng này của forum khi chèn hình), nó như hình sau:

Do forum ko hổ trợ đính kèm file .7z và 1 số loại đuôi khác > nên khi attach file > dùng đuôi .txt

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bác rà chuột vào biểu tượng tải về là nó hiện hướng dẫn (tính năng này của forum khi chèn hình), nó như hình sau:
Xem phần đính kèm 10617

Do forum ko hổ trợ đính kèm file .7z và 1 số loại đuôi khác > nên khi attach file > dùng đuôi .txt

Bên tôi load về thì nó như hình đây bạn, không có đuôi txt, còn right-click vào file để giải nén thì không có phần extract, toàn là add to archive cho cả 7Z và WinRar đó bạn.

ZIP FILE 2020-04-01_113654.png

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
Bên tôi load về thì nó như hình đây bạn, không có đuôi txt, còn right-click vào file để giải nén thì không có phần extract, toàn là add to archive cho cả 7Z và WinRar đó bạn.

Xem phần đính kèm 10618
Bác phải tắt tính năng "Hide extension" như hình sau (file trên là Text Document đó bác)

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
Cảm ơn bạn, tôi đã mở được rồi, thì ra nó là cái soft này, nó đã có từ lâu và tôi đã xoá vì malwarebytes, bạn vẫn sử dụng nó an toàn phải không?
Vẫn sử dụng an toàn bác ah.

p/s: Thấy bác hay test key các bản Win > thì ko nên dùng lệnh "/upk" mà chỉ cần dùng lệnh "/ipk" cho key mới là nó tự đẩy key cũ ra thôi bác (với điều kiện đã có sku cho lệnh /ipk)

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Vẫn sử dụng an toàn bác ah.

p/s: Thấy bác hay test key các bản Win > thì ko nên dùng lệnh "/upk" mà chỉ cần dùng lệnh "/ipk" cho key mới là nó tự đẩy key cũ ra thôi bác (với điều kiện đã có sku cho lệnh /ipk)

Cảm ơn bạn rất nhiều nhe, tips này của bạn hay quá, tôi sẽ ghi nhớ, lần sau khỏi cần phải qua bước "/upk" nữa. Rảnh rỗi sinh nông nổi, bị cầm tù trong nhà nên test lung tung cho vui thôi bạn. Rất may cho tôi là có bạn và các bạn khác luôn ủng hộ, hướng dẫn cho tôi đi đúng hướng, chân thành cảm ơn các bạn một lần nữa nhé.