Microsoft Office - Nhận hỗ trợ get CID & kích hoạt các loại Windows 7-10 và Office 2010-2019 qua Teamviewer | Page 99 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Microsoft Office Nhận hỗ trợ get CID & kích hoạt các loại Windows 7-10 và Office 2010-2019 qua Teamviewer

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

haibmh

Quyền Trượng Hồng Ngọc
Em tải file ISO Win10Enter 64 bit trên trang của diễn đàn mình nhưng file hơn 5GB nên em không biết cách tạo USB cài Win ở chế độ UEFI được ( Vì phải định dạng USB ở FAT32 mà file thì 5G). Em có USB 8GB. Bác có cách nào không giúp em với.
Món này là chuyên môn của bác @Hoang Duch2 nên bạn chịu khó đợi bác ấy online sẽ support bạn chu đáo nhé:p

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Em tải file ISO Win10Enter 64 bit trên trang của diễn đàn mình nhưng file hơn 5GB nên em không biết cách tạo USB cài Win ở chế độ UEFI được ( Vì phải định dạng USB ở FAT32 mà file thì 5G). Em có USB 8GB. Bác có cách nào không giúp em với.
Nếu cài máy đang có ISO thì vào winpewinpe10 mà cài từ file ISO .

Máy mới thì bạn dùng bootice set active cho USB giải nén ISO vào là cài được thôi. Vì Install.wim ko lớn hơn 4GB
Nếu install.wim lớn hơn 4GB thì dùng rufus format USB NTFS và chọn UEFI boot là được

Lang Thang

Rìu Chiến
Món này là chuyên môn của bác @Hoang Duch2 nên bạn chịu khó đợi bác ấy online sẽ support bạn chu đáo nhé:p
Em hỏi bác chút: Em cài Win10 Pro sau đó nhập key Win 10Enter thì Win có tự update lên Win 10 Enter không bác. Hồi ở Win 8 thì vẫn được. Còn Win10 thì em chưa được thử! :)

haibmh

Quyền Trượng Hồng Ngọc
Em hỏi bác chút: Em cài Win10 Pro sau đó nhập key Win 10Enter thì Win có tự update lên Win 10 Enter không bác. Hồi ở Win 8 thì vẫn được. Còn Win10 thì em chưa được thử! :)
Không phải là tự update mà là tự chuyển bạn ạ,trừ dòng LTSB và LTSC thì ko đc,còn lại win đang dùng cứ nhập key bản nào là nó thành bản đó,nhanh hay chậm tùy cấu hình máy.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Win10 nó SKU nào thì nhập key loại đó nó tự động chuyển sang edition tương ứng với key vừa nhập

Windows 10 edition upgrade (Windows 10) | Microsoft Docs

PS/ khuyên bạn @Lang Thang nên tạo 1 usb boot Winpe của @anhdv dễ dùng lắm , và cài win từ winpe cũng rất tiện
USB 7.4GB winpe khoản 2.22GB còn lại giải nén 1 ISO muốn cài vào 1 thư mục mới , đủ 7.4GB

Sửa lần cuối:

haibmh

Quyền Trượng Hồng Ngọc
win 10 bro ạ, có cách nào active đc ko người anh em?
Bạn đọc post 1946 của tôi,download phần mềm về để Ad key.
Nhập key này tôi gửi riêng bạn( chỉ tôi và bạn nhìn thấy key này thôi),ko tự get đc CID thì gửi IID lên đây,ko gửi key lên nhé!

Văn bản ẩn cho người dùng: Samin

hm1208

Búa Đá

Máy mới thì bạn dùng bootice set active cho USB giải nén ISO vào là cài được thôi. Vì Install.wim ko lớn hơn 4GB
Nếu install.wim lớn hơn 4GB thì dùng rufus format USB NTFS và chọn UEFI boot là được
Bạn có thể dùng wintousb để tạo usb boot window có thể dùng chọn cài win với legacy hoặc uefi đều được (đã có nhiều bài hướng dẫn, bạn nhờ google hướng dẫn cụ thể nhé)

Lang Thang

Rìu Chiến

Em dùng rufus-3.3p thì nó chia USB ra 2 vùng NTFS và FAT32 nhưng không BOOT để cài ở UEFI được (màn hình đen thui...). Em dùng CMD để tạo USB ở GPT rồi giải nén file ISO vào USB thì báo lỗi file lớn hơn 4GB. Trong khi đó em làm với file của ISO W10pr thì ok.

Samin

Búa Gỗ
Bạn đọc post 1946 của tôi,download phần mềm về để Ad key.
Nhập key này tôi gửi riêng bạn( chỉ tôi và bạn nhìn thấy key này thôi),ko tự get đc CID thì gửi IID lên đây,ko gửi key lên nhé!

Không có trích dẫn

win 10 location US. Tks người anh/em thiện lành :))

2848886
8657074
3177123
3137641
3458086
2115956
6341062
9122003
4271441

hm1208

Búa Đá
Các Bác các Bạn nào có linhk tải file riêng Win10 Enter (để dung lượng nhỏ hơn 4GB) thì cho xin ạ.
Em xin cảm ơn!

Bạn có thể dùng wintousb để tạo usb boot window có thể dùng chọn cài win với legacy hoặc uefi đều được (đã có nhiều bài hướng dẫn, bạn nhờ google hướng dẫn cụ thể nhé)

haibmh

Quyền Trượng Hồng Ngọc
win 10 location US. Tks người anh/em thiện lành :))

2848886
8657074
3177123
3137641
3458086
2115956
6341062
9122003
4271441
Nhanh thật đấy,key blocked mất rồi.Bạn đọc kĩ hướng dẫn tôi gửi đây để làm nhé: Start-Settings-Update&Security-Activation-Change Product Key rồi nhập cái key win8 MAK tôi gửi riêng bạn,đợi chút có luôn bản quyền KTS.Làm xong KQ thế nào post lên nhé!
Văn bản ẩn cho người dùng: Samin

Lang Thang

Rìu Chiến
Cái khó đây là file lớn 5GB nên không thể để USB ở FAT32 để cài chuẩn. Còn dùng USB cứu hộ cài nó từ File ISO từ HDD thì mình cũng biết đôi chút.

giúp em key office 2016 KK9N3-79XFD-DPJYP-VVFF3-977HC
step 2

7544374
1208243
6333344
9694381
8950205
7309104
8575296
4555316
3964486

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Em dùng rufus-3.3p thì nó chia USB ra 2 vùng NTFS và FAT32 nhưng không BOOT để cài ở UEFI được (màn hình đen thui...). Em dùng CMD để tạo USB ở GPT rồi giải nén file ISO vào USB thì báo lỗi file lớn hơn 4GB. Trong khi đó em làm với file của ISO W10pr thì ok.
1click của @anhdv chọn ẩn khi tạo boot winpe dung lượng chỉ 2GB, số dung lượng còn lại nó format NSTF copy vào vô tư . Bạn chị khó GG anhvd vào web của bạn ấy sẽ thấy tất cả , hôm nọ tôi post mà bị BQT xóa bài vì liên quan đến web ngoài

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.