Microsoft Office - Nhận hỗ trợ get CID & kích hoạt các loại Windows 7-10 và Office 2010-2019 qua Teamviewer | Page 101 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Microsoft Office Nhận hỗ trợ get CID & kích hoạt các loại Windows 7-10 và Office 2010-2019 qua Teamviewer

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

haibmh

Quyền Trượng Hồng Ngọc
cảm ơn bác em đang tải bản vl
Bạn chịu khó bỏ thời gian tìm hiểu đi: key VL vừa hiếm vừa khó kích hoạt lại khi cài lại win.Cài và kích hoạt retail thì ko bao giờ gặp các lỗi như trên,
Lời khuyên: dùng bản retail và key tôi gửi đi nhé!

Lang Thang

Rìu Chiến
Cắm 1 lượt 2 USB 1 cái boot 1 cái chứa ISO vẫn oánh giặt ngon lành , vậy mà chạy loanh quanh mỏi cả cặp đùi :D
Cháu muốn làm USB cài Win giống như DVD cài Win như hồi xưa, Phòng khi máy lỗi thì chỉ nhét USB vào bấm nút nguồn, đè phím F12, chọn USB => chọn sửa lỗi. OK. Cháu tính làm cho máy đưá em gái đi học xa và HD nó sửa lỗi win một cách đơn giản nhất. Kiểu này cài cho nó Win 10pr thôi không ham hố W10 enter nữa. Cảm ơn bác đã nhiệt tình giúp đỡ.

hm1208

Búa Đá
Cách này thì phải vào BIOS chỉnh nhiều thứ lắm, nào là tắt chế độ bảo vệ của Win10 cũ (Nếu máy đã có Win 10), thay đổi thứ tự boot....chuyển qua chuyển lại.... người không quen vào thì.... nhưng kiểu này đành dùng USB cứu hộ...
Mình tính tạo nó thành USB cài giống như DVD ấy, khi Win lỗi nhét USB vào bấm F12 chọn boot USB rồi cho nó tự sửa... Mình làm máy cho đứa em gái ở xa nên muốn đơn giản để nó có thể tự làm.
Cảm ơn bạn đã tư vấn.
Bạn không cần làm gì phức tạp cả, bạn cài wintousb vào cái máy tính nào đó, rồi dùng nó để tạo ra cái usb boot chứa window nào mà bạn muốn, rồi dùng cái usb đó cài win như cài bằng đĩa DVD thôi, bạn có thể dùng phím nóng để chọn cài từ usb, nó cho phép bạn chọn cài theo legacy hay uefi tùy thích, tương tự như bạn cài từ đĩa vậy.

Lang Thang

Rìu Chiến
Bạn không cần làm gì phức tạp cả, bạn cài wintousb vào cái máy tính nào đó, rồi dùng nó để tạo ra cái usb boot chứa window nào mà bạn muốn, rồi dùng cái usb đó cài win như cài bằng đĩa DVD thôi, bạn có thể dùng phím nóng để chọn cài từ usb, nó cho phép bạn chọn cài theo legacy hay uefi tùy thích, tương tự như bạn cài từ đĩa vậy.
Mình tính dùng lệnh CMD để tạo USB ở GPT. Khi cài Win chỉ việc giải nén file ISO ra rồi copi vào USB. Cài Win xong thì xóa các file đó đi.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
@Lang Thang, Bác mới đi ra ngoài về đây, đọc cmt của cháu nói về lỗi khi tạo usb cài Win với Rufus thì Bác thấy hơi lạ đó, bên đây lần nào Bác làm cũng thành công hết cháu à. Bây giờ chắc ăn nhất thì cháu dùng lệnh Diskpart, clean sach cái usb trước, tạo lại partition cho nó rồi thì lại dùng Rufus cài lại nữa xem sao cháu?

Đây là một số hình từ Bootice của cái USB có bộ cài Win làm từ Rufus và boot với UEFI, cháu sau khi làm xong, check lại xem có giống y như các hình này không và cháu nhớ là phải Disabled cái Secure Boot từ Bios mới được nha cháu.

usb 2019-02-18_093458.png

usb-2  2019-02-18_093458.png

Phần Process PBR nó có hai hình dưới đây, một cái cho part NTFS và cái kia cho part FAT32:

usb-3  2019-02-18_093458.png

usb-4  2019-02-18_093458.png

Bác đã thấy cái hình từ Rufus của cháu rồi, bên Bác cũng giống y như vậy đó, Bác đã hướng dẫn cho bạn khác làm theo y như hình thì người ta cũng làm thành công với ISO File size 6.5Gb đó cháu.

Đông Phương

Rìu Chiến Bạc Chấm
Không phải là tự update mà là tự chuyển bạn ạ,trừ dòng LTSB và LTSC thì ko đc,còn lại win đang dùng cứ nhập key bản nào là nó thành bản đó,nhanh hay chậm tùy cấu hình máy.
Thêm bản Home/Home SL nữa, ở Pro/Enter/Edu thì nhập key Home thì ko chuyển được

Lang Thang

Rìu Chiến
@Lang Thang, Bác mới đi ra ngoài về đây, đọc cmt của cháu nói về lỗi khi tạo usb cài Win với Rufus thì Bác thấy hơi lạ đó, bên đây lần nào Bác làm cũng thành công hết cháu à. Bây giờ chắc ăn nhất thì cháu dùng lệnh Diskpart, clean sach cái usb trước, tạo lại partition cho nó rồi thì lại dùng Rufus cài lại nữa xem sao cháu?

Đây là một số hình từ Bootice của cái USB có bộ cài Win làm từ Rufus và boot với UEFI, cháu sau khi làm xong, check lại xem có giống y như các hình này không và cháu nhớ là phải Disabled cái Secure Boot từ Bios mới được nha cháu.

Xem phần đính kèm 2190

Xem phần đính kèm 2191

Phần Process PBR nó có hai hình dưới đây, một cái cho part NTFS và cái kia cho part FAT32:

Xem phần đính kèm 2192

Xem phần đính kèm 2193

Bác đã thấy cái hình từ Rufus của cháu rồi, bên Bác cũng giống y như vậy đó, Bác đã hướng dẫn cho bạn khác làm theo y như hình thì người ta cũng làm thành công với ISO File size 6.5Gb đó cháu.
Đúng như bác nói: Phải Disabled cái Secure Boot từ Bios mới Boot vào USB được. Mà cháu thì đã khóa cài đặt Bios bằng mật mã không muốn cho mấy đứa vào nghịch. Ý cháu là muốn tạo một cái USB cài win thật đơn giản để đứa em gái có thể dùng được. Nó hay nghịch dại lắm.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Đúng như bác nói: Phải Disabled cái Secure Boot từ Bios mới Boot vào USB được. Mà cháu thì đã khóa cài đặt Bios bằng mật mã không muốn cho mấy đứa vào nghịch. Ý cháu là muốn tạo một cái USB cài win thật đơn giản để đứa em gái có thể dùng được. Nó hay nghịch dại lắm.

Em cháu còn biết nghịch từ Bios sao cháu? Nếu không disabled cái Secure boot thì làm sao cháu boot vào UEFI được, chỉ còn cách tạo boot với Legacy thôi cháu.

tranduyquang

Rìu Sắt
Đây là tên file bạn ạ,nó là bản setup xịn của MS chứ ko phải mod lại,link tải tôi hiện ko có vì trước đây download nhưng giờ nó died rồi.
en_windows_10_iot_enterprise_ltsc_2019_x64_dvd_a1aa819f.iso
Bạn có dám download từ ftp của CN thì thử xem:
Sao dung lượng của nó còn nặng hơn bản LTSC bình thường vậy bạn?

ovinguyen

Life is inherently sweet but also bitter.

duyngp

Gà con
Nhờ các bạn giúp mình active Office 2016 Pro+ VL

Key: NQCQ8-HJF9R-3B9MW-RPPQJ-D9MVM

Step 2:

4137380
2722102
5890084
2277283
9798271
6431005
8582714
2062691
1776242

Chân thành cảm ơn!

Lang Thang

Rìu Chiến
Em cháu còn biết nghịch từ Bios sao cháu? Nếu không thì làm sao cháu boot vào UEFI được, chỉ còn cách tạo boot với Legacy thôi cháu.
Khi dùng dùng lệnh CMD để tạo USB ở GPT hay tạo usb cài Win với Rufus với các file ISO nhỏ hơn 4GB thì không cần disabled cái Secure boot thì vẫn vào UEFI cài Win được mà bác, nó giống như cài từ DVD vậy. Cháu thử nhiều lần rồi.

ovinguyen

Life is inherently sweet but also bitter.
Nhờ các bạn giúp mình active Office 2016 Pro+ VL

Key: NQCQ8-HJF9R-3B9MW-RPPQJ-D9MVM

Step 2:

4137380
2722102
5890084
2277283
9798271
6431005
8582714
2062691
1776242

Chân thành cảm ơn!
Thay key này rồi post lại IID, đừng post key nha
Văn bản ẩn cho người dùng: duyngp

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Khi dùng dùng lệnh CMD để tạo USB ở GPT hay tạo usb cài Win với Rufus với các file ISO nhỏ hơn 4GB thì không cần disabled cái Secure boot thì vẫn vào UEFI cài Win được mà bác, nó giống như cài từ DVD vậy. Cháu thử nhiều lần rồi.

Có thể tuỳ theo máy, chứ máy của Bác là chipset là Kaby Lake thì không cách chi mà boot vào UEFI được nếu không disabled cái Secure Boot cháu à.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.