This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Microsoft Office Nhận hỗ trợ get CID & kích hoạt các loại Windows 7-10 và Office 2010-2019 qua Teamviewer

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Lang Thang

Rìu Chiến
Cắm 1 lượt 2 USB 1 cái boot 1 cái chứa ISO vẫn oánh giặt ngon lành , vậy mà chạy loanh quanh mỏi cả cặp đùi
Cháu muốn làm USB cài Win giống như DVD cài Win như hồi xưa, Phòng khi máy lỗi thì chỉ nhét USB vào bấm nút nguồn, đè phím F12, chọn USB => chọn sửa lỗi. OK. Cháu tính làm cho máy đưá em gái đi học xa và HD nó sửa lỗi win một cách đơn giản nhất. Kiểu này cài cho nó Win 10pr thôi không ham hố W10 enter nữa. Cảm ơn bác đã nhiệt tình giúp đỡ.

hm1208

Búa Đá
Bạn không cần làm gì phức tạp cả, bạn cài wintousb vào cái máy tính nào đó, rồi dùng nó để tạo ra cái usb boot chứa window nào mà bạn muốn, rồi dùng cái usb đó cài win như cài bằng đĩa DVD thôi, bạn có thể dùng phím nóng để chọn cài từ usb, nó cho phép bạn chọn cài theo legacy hay uefi tùy thích, tương tự như bạn cài từ đĩa vậy.

Lang Thang

Rìu Chiến
Mình tính dùng lệnh CMD để tạo USB ở GPT. Khi cài Win chỉ việc giải nén file ISO ra rồi copi vào USB. Cài Win xong thì xóa các file đó đi.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
@Lang Thang, Bác mới đi ra ngoài về đây, đọc cmt của cháu nói về lỗi khi tạo usb cài Win với Rufus thì Bác thấy hơi lạ đó, bên đây lần nào Bác làm cũng thành công hết cháu à. Bây giờ chắc ăn nhất thì cháu dùng lệnh Diskpart, clean sach cái usb trước, tạo lại partition cho nó rồi thì lại dùng Rufus cài lại nữa xem sao cháu?

Đây là một số hình từ Bootice của cái USB có bộ cài Win làm từ Rufus và boot với UEFI, cháu sau khi làm xong, check lại xem có giống y như các hình này không và cháu nhớ là phải Disabled cái Secure Boot từ Bios mới được nha cháu.

Phần Process PBR nó có hai hình dưới đây, một cái cho part NTFS và cái kia cho part FAT32:

Bác đã thấy cái hình từ Rufus của cháu rồi, bên Bác cũng giống y như vậy đó, Bác đã hướng dẫn cho bạn khác làm theo y như hình thì người ta cũng làm thành công với ISO File size 6.5Gb đó cháu.

Đông Phương

Rìu Chiến Bạc Chấm
Thêm bản Home/Home SL nữa, ở Pro/Enter/Edu thì nhập key Home thì ko chuyển được

Lang Thang

Rìu Chiến
Đúng như bác nói: Phải Disabled cái Secure Boot từ Bios mới Boot vào USB được. Mà cháu thì đã khóa cài đặt Bios bằng mật mã không muốn cho mấy đứa vào nghịch. Ý cháu là muốn tạo một cái USB cài win thật đơn giản để đứa em gái có thể dùng được. Nó hay nghịch dại lắm.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

Em cháu còn biết nghịch từ Bios sao cháu? Nếu không disabled cái Secure boot thì làm sao cháu boot vào UEFI được, chỉ còn cách tạo boot với Legacy thôi cháu.

tranduyquang

Rìu Sắt
Sao dung lượng của nó còn nặng hơn bản LTSC bình thường vậy bạn?

ovinguyen

Life is inherently sweet but also bitter.

duyngp

Gà con
Nhờ các bạn giúp mình active Office 2016 Pro+ VL

Key: NQCQ8-HJF9R-3B9MW-RPPQJ-D9MVM

Step 2:

4137380
2722102
5890084
2277283
9798271
6431005
8582714
2062691
1776242

Chân thành cảm ơn!

Lang Thang

Rìu Chiến
Em cháu còn biết nghịch từ Bios sao cháu? Nếu không thì làm sao cháu boot vào UEFI được, chỉ còn cách tạo boot với Legacy thôi cháu.
Khi dùng dùng lệnh CMD để tạo USB ở GPT hay tạo usb cài Win với Rufus với các file ISO nhỏ hơn 4GB thì không cần disabled cái Secure boot thì vẫn vào UEFI cài Win được mà bác, nó giống như cài từ DVD vậy. Cháu thử nhiều lần rồi.

ovinguyen

Life is inherently sweet but also bitter.
Nhờ các bạn giúp mình active Office 2016 Pro+ VL

Key: NQCQ8-HJF9R-3B9MW-RPPQJ-D9MVM

Step 2:

4137380
2722102
5890084
2277283
9798271
6431005
8582714
2062691
1776242

Chân thành cảm ơn!
Thay key này rồi post lại IID, đừng post key nha
Văn bản ẩn cho người dùng: duyngp

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

Có thể tuỳ theo máy, chứ máy của Bác là chipset là Kaby Lake thì không cách chi mà boot vào UEFI được nếu không disabled cái Secure Boot cháu à.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.