Microsoft Office - Nhận hỗ trợ get CID & kích hoạt các loại Windows 7-10 và Office 2010-2019 qua Teamviewer v2 | Page 111 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Microsoft Office Nhận hỗ trợ get CID & kích hoạt các loại Windows 7-10 và Office 2010-2019 qua Teamviewer v2

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

shinichi75

Gà con
Xin mọi người giúp lấy CID với:
NTQRJ-*****-PR4QP
Installation ID: 0971456-4222101-3046212-6568886-2963716-4689693-6088322-8376763-3774964
Xin cảm ơn nhiều :)

Nhanchu

Rìu Chiến Bạc Chấm
Đồng quan điểm với bạn @dungltcd.
Bổ sung thêm nếu chưa xong thì sign in Acc > Deactive cái máy đó luôn.
Nhưng mình cũng từng gặp là làm nhiều cách cái O365 vẫn cứ đòi active và phải cài lại.

Cũng đã gặp trường hợp cài Office Nhập acc hay key nào cũng báo lỗi.
Lỗi này mình chỉ biết cách fix là cài mới lại cả Windows với Office luôn.
Vấn đề này có liên quan đến khóa OEM thì phải.

kevintp0909

Búa Gỗ
Dạ em chào Anh Chị.
Em mới cài lại window 10 home single. và office 2016 VL
Em chưa active gì hết ạ.
Anh Chị nào giúp em teamview với ạ
Em làm hết cách nhưng không hiểu cách active lắm.
Dạ em cảm ơn Anh Chị nhiều ạ

iuminhtriit

Thích mượn tiền và hay quên
Dạ em chào Anh Chị.
Em mới cài lại window 10 home single. và office 2016 VL
Em chưa active gì hết ạ.
Anh Chị nào giúp em teamview với ạ
Em làm hết cách nhưng không hiểu cách active lắm.
Dạ em cảm ơn Anh Chị nhiều ạ
Bạn inbox teamviewer cho mình
update: convert sang windows 10 pro
6679

+ office 2016 VL

6680

Sửa lần cuối:

dungltcd

Lạt Ma
Đồng quan điểm với bạn @dungltcd.
Bổ sung thêm nếu chưa xong thì sign in Acc > Deactive cái máy đó luôn.
Nhưng mình cũng từng gặp là làm nhiều cách cái O365 vẫn cứ đòi active và phải cài lại.

Cũng đã gặp trường hợp cài Office Nhập acc hay key nào cũng báo lỗi.
Lỗi này mình chỉ biết cách fix là cài mới lại cả Windows với Office luôn.
Vụ này xong rồi bác, cuối cùng thì lại chẳng liên quan gì đến Office 365 mà bạn ấy cài bản Office 16 retail nhưng lại kích hoạt bằng key VL nên em suy đoán bạn ấy đã dùng tool để convert R->VL nhưng tool convert bị lỗi nên bác @iuminhtriit đã gỡ hết key Grace nhưng vẫn đòi kích hoạt tiếp.

iuminhtriit

Thích mượn tiền và hay quên
Vụ này xong rồi bác, cuối cùng thì lại chẳng liên quan gì đến Office 365 mà bạn ấy cài bản Office 16 retail nhưng lại kích hoạt bằng key VL nên em suy đoán bạn ấy đã dùng tool để convert R->VL nhưng tool convert bị lỗi nên bác @iuminhtriit đã gỡ hết key Grace nhưng vẫn đòi kích hoạt tiếp.
nói chung mình k rành, lỗi là gỡ, cleanup disk C, và cài lại. Hehe

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Hôm qua vì đọc cmt của cháu @iuminhtriit việc xoá bỏ 365 không thành công thì bác làm thử xem kết quả ra sao, đây là bản Workstation mà hôm trước bạn haibmh có cho bác cái key RT, còn OFFICE 365 bản từ rất lâu có tới 2 tên tài khoản, bác đã sign out nhưng 2 cái tên đó vẫn còn nằm từ Acc của MS, bác không có cách nào vào lại 2 acc đó để Deactivate. Vậy là bó tay sao?

Hình này lúc chưa uninstall:

6671

Sau khi đã uninstall với Revo:

6672

Rất tiếc là lúc này bác nên restart máy và cài bản Office khác vào nhưng vì nghe các cháu nói có problem nên bác chạy luôn cái Force Remove Office từ C2R, cái này nó chạy hơi lâu, chịu khó chờ cho nó chạy hết, dưới đây chỉ là một số hình mình hoạ và hình cuối cùng kết thúc của nó:

6673

6674

6675

Đây là hình kết thúc, Force Remove Office hiện lên màu đỏ, chờ cho dến khi nào có chữ Completed như trong hình:

6676

Cẩn thận hơn bác vào lại Registry, delete tất cả những mục có chữ Office, và sau đó vào nơi này chọn disconnect 2 cái Acc, phần đóng khung hình chữ nhật là 2 Acc đó đã mất đi rồi. Phải chọn disconnect từ hình dưới này trước:

Sau đó vào lại hình này thì 2 Account đó cũng biến mất luôn như hình dưới đây:

Cuối cùng là Restart máy và cài Office 2019:

Dùng file backup từ MsAct Plus chứ không phải từ MsActBackup của một bản Office2019RT cũ, key này chết rồi nên bác để luôn không che lại, cháu thấy nó có kèm key Grace đó.

6677

6678

Kết luận: Bác không có điều kiện để vào Office.com và deactivate acc office của mình trong đó, thành ra làm theo cách đã nói ở trên và thành công, đúng ra hôm qua bác muốn thử lại cách xoá bỏ hết account và cài lại bản Office 365 và dùng cách chép Store trở lại xem có Activate được hay không? Bác nhớ cháu đang nói về cài Office khác nên bác thử luôn. Hy vọng có dịp sẽ thử lại một lần nữa, lời hứa không phá máy lại bị thất hứa rồi cháu @iuminhtriit.

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Nhận kích hoạt Windows 10 Pro / Enterprise LTSC 2019 + Office 2016 Pro Plus Retail/ VL + Office 2013 Pro Plus Retail / VL qua teamviewer.
Bạn nào đọc kỹ nội quy #1 5 lần rồi để lại bài nhờ trợ giúp nhé! {bye}

Thời gian nhận team từ 20h40 đến 22h - 23/09/2019.

+ Riêng sản phẩm Office 2019 Pro Plus volume mình chỉ nhận team kích hoạt cho bạn nào có 10 like trở lên.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.