Microsoft Office - Nhận hỗ trợ get CID & kích hoạt các loại Windows 7-10 và Office 2010-2019 qua Teamviewer v2 | Page 110 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Microsoft Office Nhận hỗ trợ get CID & kích hoạt các loại Windows 7-10 và Office 2010-2019 qua Teamviewer v2

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

iuminhtriit

Thích mượn tiền và hay quên
lạ nhỉ ! Acc 365 thì gỡ rồi, key 365 cũng gỡ rồi, office 16 VL thì đã activated rồi, mà office 365 nó dùng chung license manager với Office 16. Vậy còn cái gì để nó đòi activate ?? Lạ.
hôm trước mình bị dính 1 lần, xóa cái Office for Desktop app trong setting-app thì hết
hôm nay bị lại, cũng xóa mà k hết
@phungthihalinh cũng bị dính ở đây

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
lạ nhỉ ! Acc 365 thì gỡ rồi, key 365 cũng gỡ rồi, office 16 VL thì đã activated rồi, mà office 365 nó dùng chung license manager với Office 16. Vậy còn cái gì để nó đòi activate ?? Lạ.
Soi - bóng thì mệt lắm . khi nào đụng mặt thì hay , giờ hỏi support trực tuyến thì khó màco1 câu trả lời :D :D

dungltcd

Lạt Ma
Soi - bóng thì mệt lắm . khi nào đụng mặt thì hay , giờ hỏi support trực tuyến thì khó màco1 câu trả lời :D :D
không phải bóng gió gì đâu bác, nó hiện cái hình như thế kia là phải có cái sku nào đó đòi kích hoạt.
Nên nhớ là Office nó quản lý theo kiểu Multi-Sku cùng tồn tại, em ko phải có ý gì đó với bác @iuminhtriit nhưng em nghĩ có cái gì đó ko đúng ở đây.

iuminhtriit

không phải bóng gió gì đâu bác, nó hiện cái hình như thế kia là phải có cái sku nào đó đòi kích hoạt.
Nên nhớ là Office nó quản lý theo kiểu Multi-Sku cùng tồn tại, em ko phải có ý gì đó với bác @iuminhtriit nhưng em nghĩ có cái gì đó ko đúng ở đây.
có gì cứ nói thôi chứ có sao đâu bạn, dù gì mình cũng k làm đc
xóa key thì mình dùng msactbakup,
lệnh cmd cscript ospp.vbs /unpkey:BTDRB

iuminhtriit

cũng ko có gì đâu bác, tính em hay tò mò nó thế.
key:BTDRB là key Grace của office 2016 bác ạ, thế còn Office 365 đâu ?
mình tìm không thấy key office 365, nên làm sao điền vào đc
đối với mình rất thoải mái, mình cũng đâu có biết nhiều, cứ lo hảo k, haha

Sửa lần cuối:

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Hôm nay là thôi nôi con gái thứ 2 của mình, sáng giờ bận quá không vào giúp được gì, mặc dù vắng đi mình topic cũng khá là náo nhiệt, mình cũng đã đọc hết các bình luận về chuyện thành viên newbie không cống hiến ít nhiều mà vẫn nhờ giúp các sản phẩm hiếm. Nghĩ đi nghĩ lại thấy cũng buồn, thiết nghĩ thì đây là một vấn đề đáng để suy ngẫm, làm sao để người cần giúp thấy mình đáng được giúp, và người đi giúp thấy mình được tôn trọng.:(

phungthihalinh

Rìu Vàng Đôi

dungltcd

Lạt Ma
nó vướng office 365 rồi bác, phải gỡ ra thôi
Vì có comment này của bác nên em mới hỏi Key Office 365 đâu ?
cái Office 365 nó kết nối online đến server MS do vậy nếu gỡ acc trong Ms offfice nhưng trên trang Office.com vẫn chưa deactive cái máy đó thì office nó sẽ tự nhập lại mail đó và vẫn chưa gỡ hẳn đc cái acc 365 đáu ạ.
do đó muốn gỡ 365 license nhanh nhất thì phải tắt kết nối net và gỡ cả acc và key, nếu vẫn online thì phải bật word lên gỡ 2-3 lần mới hết cái acc 365 đc.
Gỡ bỏ office rồi cài lại thì em ko bàn.

iuminhtriit

Vì có comment này của bác nên em mới hỏi Key Office 365 đâu ?
cái Office 365 nó kết nối online đến server MS do vậy nếu gỡ acc trong Ms offfice nhưng trên trang Office.com vẫn chưa deactive cái máy đó thì office nó sẽ tự nhập lại mail đó và vẫn chưa gỡ hẳn đc cái acc 365 đáu ạ.
do đó muốn gỡ 365 license nhanh nhất thì phải tắt kết nối net và gỡ cả acc và key, nếu vẫn online thì phải bật word lên gỡ 2-3 lần mới hết cái acc 365 đc.
Gỡ bỏ office rồi cài lại thì em ko bàn.
Tắt kết nối net thì làm sao teamviewer đây bạn, mình có khởi động lại rồi, nhưng cũng k hết, acc thì không có

dungltcd

Lạt Ma
Tắt kết nối net thì làm sao teamviewer đây bạn, mình có khởi động lại rồi, nhưng cũng k hết, acc thì không có
Chính vì em biết là qua team thì ko thể tắt net đc nên em mới nói thêm là nếu vẫn online...
Nếu là O365 thì restart ko có tác dụng gì, nhưng trường hợp này ko lq gì đến 365 cả và Như vây lúc bác nói là nó vướng office 365 là bác đoán đúng ko ?
Bạn này cài bản R sau đó lại nhập key VL để kích hoạt nên có thể bạn ấy đã dùng tool để convert nên khả năng lỗi từ đó mà ra.
Chứ bình thường nó hiện cái đó là chắc chắn có một sku R nào đó chưa đc kích hoạt hoặc chưa gỡ key grace.
Thôi stop vụ này tại đây bác ạ, tranh luận để tìm ra vấn đề đúng thôi bác , ko có ý gì đâu ạ.

iuminhtriit

Chính vì em biết là qua team thì ko thể tắt net đc nên em mới nói thêm là nếu vẫn online...
Nếu là O365 thì restart ko có tác dụng gì, nhưng trường hợp này ko lq gì đến 365 cả và Như vây lúc bác nói là nó vướng office 365 là bác đoán đúng ko ?
Bạn này cài bản R sau đó lại nhập key VL để kích hoạt nên có thể bạn ấy đã dùng tool để convert nên khả năng lỗi từ đó mà ra.
Chứ bình thường nó hiện cái đó là chắc chắn có một sku R nào đó chưa đc kích hoạt hoặc chưa gỡ key grace.
Thôi stop vụ này tại đây bác ạ, tranh luận để tìm ra vấn đề đúng thôi bác , ko có ý gì đâu ạ.
- Bạn sợ nói mình sai, mình giận ak. Mình đả bảo k sao, mình k tự ái gì cả, vì thật sự mà nói mình k biết nhiều đâu, mình làm ngành y mà mò qua support active win office, sửa lỗi thì còn rất nhiều cái ngu. Nếu biết thì mình xử lý đc rồi, đâu phải mất công cài lại.
- bạn ấy down bản vl từ trang 1 của topic về cài, sau đó nhập key vl và kích hoạt thì bị.
- mình cũng mong tìm đc cách xử lý, để sau này k phải tốn công xoá cài lại.
Chắc hôm sau gặp nữa thôi, mình lại tiếp tục bàn bên topic khác nhé.

dungltcd

Lạt Ma
- Bạn sợ nói mình sai, mình giận ak. Mình đả bảo k sao, mình k tự ái gì cả, vì thật sự mà nói mình k biết nhiều đâu, mình làm ngành y mà mò qua support active win office, sửa lỗi thì còn rất nhiều cái ngu. Nếu biết thì mình xử lý đc rồi, đâu phải mất công cài lại.
- bạn ấy down bản vl từ trang 1 của topic về cài, sau đó nhập key vl và kích hoạt thì bị.
- mình cũng mong tìm đc cách xử lý, để sau này k phải tốn công xoá cài lại.
Chắc hôm sau gặp nữa thôi, mình lại tiếp tục bàn bên topic khác nhé.
Em cũng dân ngoại đạo thích ham mê máy tính nên mò mẫm thôi bác. {lovemachine}
Bạn này cài bản Retail đó bác ko phải VL đâu ạ, nhìn key grace là biết.
PRODUCT ID: 00346-40000-00000-AA363
SKU ID: 70d9ceb6-6dfa-4da4-b413-18c1c3c76e2e
LICENSE NAME: Office 16, Office16ProPlusR_Grace edition
LICENSE DESCRIPTION: Office 16, RETAIL(Grace) channel
BETA EXPIRATION: 1601-01-01
LICENSE STATUS: ---NOTIFICATIONS---
ERROR CODE: 0xC004F009
ERROR DESCRIPTION: The Software Licensing Service reported that the grace period expired.
Last 5 characters of installed product key: BTDRB

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Hai cháu @iuminhtriit@dungltcd, bác mới đi công việc về, vào đây thấy hai cháu nói vụ gỡ cái OFFICE mà vẫn còn key thì bác không biết phải nói sao. Mỗi lần đụng chuyện như thế thì bác luôn dùng cái Force Remove Office từ tools C2R, nó làm sạch sẽ hết, thật ra bác chưa dùng nó để gỡ cái 365, trước đây toàn cho các version 19, 16, 13, 10. Hôm nào gặp lại máy bị tình trạng như vậy các cháu thử xem sao nhe. Tools remove Office của MS cũng không gỡ hết đâu, bác đã thử rồi, chỉ có cái C2R đó là nhất mà phải đợi cho nó chạy hết, nó chạy cũng khá lâu đó.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Hai cháu @iuminhtriit@dungltcd, bác mới đi công việc về, vào đây thấy hai cháu nói vụ gỡ cái OFFICE mà vẫn còn key thì bác không biết phải nói sao. Mỗi lần đụng chuyện như thế thì bác luôn dùng cái Force Remove Office từ tools C2R, nó làm sạch sẽ hết, thật ra bác chưa dùng nó để gỡ cái 365, trước đây toàn cho các version 19, 16, 13, 10. Hôm nào gặp lại máy bị tình trạng như vậy các cháu thử xem sao nhe. Tools remove Office của MS cũng không gỡ hết đâu, bác đã thử rồi, chỉ có cái C2R đó là nhất mà phải đợi cho nó chạy hết, nó chạy cũng khá lâu đó.

Bác đã làm thành công uninstall Office 365 và cài lại O2019 RT rồi, bây giờ khuya quá, sáng mai bác sẽ nói lại chi tiết hơn nha hai cháu @iuminhtriit@dungltcd.

Thongsay1

Gà con
Nhờ các bạn giúp với: office 2016 VL
Key: RBYRN-HYB2G-2HWWK-KRR2G-6F4HM
Step 2: 5483213 6276083 8188461 0146353 4354481 8687813 9210914 1405414 4726964
Xin cảm ơn !

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Cái này chắc phải gỡ bỏ acc 365 và vào cmd /unpkey bỏ cái key 365 thì mới hết.
mình làm rồi, không hết luôn, mình dùng msactbakup, vào xem chỉ còn đúng 2 key là win + office, các bản office trong setting - app và control panel chỉ có 1 office 2016, upk key trong cmd rồi cũng k đc.
kết quả là xóa office, cài lại - xong - no problem
Đồng quan điểm với bạn @dungltcd.
Bổ sung thêm nếu chưa xong thì sign in Acc > Deactive cái máy đó luôn.
Nhưng mình cũng từng gặp là làm nhiều cách cái O365 vẫn cứ đòi active và phải cài lại.

Cũng đã gặp trường hợp cài Office Nhập acc hay key nào cũng báo lỗi.
Lỗi này mình chỉ biết cách fix là cài mới lại cả Windows với Office luôn.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.