Ngành học tương lai?? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Ngành học tương lai??

Supporter

Gà con
Em vừa thi thpt quốc gia xong. Nếu năm nay đỗ CNTT của đại học công nghệ - đại học quốc gia hà nội thì em muốn học quản trị mạng. vậy ngay từ hè này em có nên chuẩn bị hay học gì trước không ạ?

Teplice

Thành viên BQT
Bạn nên học qua cài đặt, cấu hình và root cho máy chủ..... Nên tìm hiểu sơ qua về máy chủ để sau này khi vào học bạn sẽ nắm bắt rất nhanh và tìm hiểu các vấn đề sâu hơn. Nếu có thể thực hành thực tế thì lại quá tốt. Nói chung CNTT còn khá nhiều điều lý thú để bạn khám phá, có thời gian nên học thêm tiếng anh vì đa số tài liệu đều là tiếng anh.

Supporter

Gà con
Mình nghĩ cần thiết 1 là có 1 cái máy, 2 là tiếng anh tốt 1 chút
Em thi A1 Toán Lí Anh nên TA của em cũng không đến nỗi kém ạ :D và em cũng có máy, nhưng không biết nên tìm cái gì để học

Supporter

Gà con
Bạn nên học qua cài đặt, cấu hình và root cho máy chủ..... Nên tìm hiểu sơ qua về máy chủ để sau này khi vào học bạn sẽ nắm bắt rất nhanh và tìm hiểu các vấn đề sâu hơn. Nếu có thể thực hành thực tế thì lại quá tốt. Nói chung CNTT còn khá nhiều điều lý thú để bạn khám phá, có thời gian nên học thêm tiếng anh vì đa số tài liệu đều là tiếng anh.
vâng em cảm ơn anh :D có trang nào hay cuốn sách nào hướng dẫn về mấy cái đó không ạ :D