This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Nhờ tư vấn Ngân sách 4-5Tr nên mua card màn hình nào

donitsme

Búa Gỗ
Nhờ các bác tư vấn giúp em ngân sách tầm 4-5 Triệu nên mua con card màn hình nào xài, nếu có nguồn mua cũng nhờ tư vấn ạ
- Nhu cầu: làm việc văn phòng, game fifa online. 2 cổng kết nối để làm việc với 2 màn hình

Mình có thấy 1 số bài nói nên mua AMD thay vì NVIDIA thì máy có yêu cầu gì không.

Nhờ các bác giúp, em chân thành cảm ơn

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User
đang quốc dân là con rx 6650xt. hàng đẹp giá thơm. 6 củ. mạnh hơn 3060 10%.
nhưng bạn phải chắc chắn là bạn chỉ chơi game, làm office, xem phim youtube, nghe nhạc chứ không render hay vector hay vẽ vời công trình autodesk sketchup hay editor video gì.

amd mà ra khỏi cái khuôn khổ "chơi game" thì sớm muộn sẽ lỗi, không lỗi cái này cũng lỗi tương thích cái kia, không có cửa chạy.
mỗi con amd chỉ ngon với 1 mục đích sử dụng duy nhất, còn đa tác vụ thì bắt buộc phải nvidia

donitsme

Búa Gỗ
edit video bằng capcut giật giật có tính là render không bạn. Mình làm marketing chủ yếu office, game với chỉnh chút ảnh video thôi

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User
Bạn có thể xem qua con 1660 Super thử. 2 hdmi, 2 dp.
1660s là lựa chọn k thể nào tuyệt vời hơn trong tầm giá 5tr
hiện 1660s đã về VN đợt hàng cuối và đã được các đại lý cấp 1 phân phối xong (bán xong), không còn sx nữa. giá của đại lý cấp 2 & 3 thì có thể nhỉnh hơn 400 - 500k

Santoso

Administrator
Thành viên BQT
Bạn Swing nói rồi đó, hiện mình tìm thì thấy các nơi lớn hàng mới không thấy bán.
Mã:
https://tinhocngoisao.com/products/vga-gigabyte-gtx-1660-super-6g-oc?srsltid=AfmBOor5k_la3v5WDrX7DDjA39rQ5QJLiwsQuoT71uWjZIgTY8QJrW6b
- Hàng qua sử dụng
Mã:
https://nguyencongpc.vn/card-man-hinh-gigabyte-gtx-1660-super-oc-6gb?srsltid=AfmBOoqyzv5I_NXTW7DVsP_fDvUy_dTu_pDRkoSybVXyEYuRAmj6R_GV

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User
theo lời tư vấn của Onlyone thì chắc chỉ tiếp Nvidia thôi. Bạn mua ở đâu giá hợp lý không ạ
bạn mua ở đâu cũng được, không mua online là được. sẽ tiện hơn cho việc đổi trả nếu cần.
mua giga hoặc msi sẽ mắc hơn chút nhưng cực bền, cực ổn định & chậm rớt giá.

bạn lưu ý card chính hãng chỉ có đúng 1 nhãn của hãng khi mở seal: màu đen hoặc trắng dán gần góc, viết tên loại card, bộ nhớ card & mã card. bên cạnh hay trên ốc không hề có tem nào khác. nếu có thì bên bán đã unseal ra trước đó rồi, để dán tem bảo hành. nghĩa là họ không nhập hàng từ đại lý cấp 1.
giá bán chênh lệch giữa các cửa hàng là do họ nhập nhiều hay nhập ít, nhập nhiều thì giá rẻ nên bán rẻ hơn cửa hàng nhỏ.........nếu k rẻ......vậy họ ăn dày

donitsme

Búa Gỗ
card màn hình mua hàng cũ có dễ hư không bác

Santoso

Administrator
Thành viên BQT
card màn hình mua hàng cũ có dễ hư không bác
Này thì mình không rõ do mình chỉ dùng hàng mới, mình cũng khuyến khích bạn dùng hàng mới cho lành. Hàng cũ thì phải xem người dùng trước họ dùng cho việc gì nữa...

Bạn tùy nhu cầu, nếu mua thì nên xem rõ nơi bán, chế độ bảo hành. Rồi xem bạn dùng bao lâu nữa, nếu mua dùng luôn thì mua mới cho chắc, còn nếu mua mà dùng có ý định nâng cấp sau này thì hàng cũ cũng ổn áp. Bạn nên chọn những đơn vị bán hàng uy tín mà mua nha, để họ bảo hành bảo họ, đổi trả nếu có vấn đề nữa. Né mua online ra. Quan điểm cá nhân của mình là vậy.