Hỏi/ Thắc mắc - Nên mua cái nào để thu phát wifi ạ | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Nên mua cái nào để thu phát wifi ạ

damvuthuyet

Búa Gỗ
Bác nên xài TP-Link 841 up lên firmware Ledewrt hoặc Openwrt rồi thu sóng phát ra nhé, ổn định nhưng mạng phát ra sẽ tụt vài mbs so với con chính nhé

hoang1408

Búa Đá
Bác nên xài TP-Link 841 up lên firmware Ledewrt hoặc Openwrt rồi thu sóng phát ra nhé, ổn định nhưng mạng phát ra sẽ tụt vài mbs so với con chính nhé
bắt có xa không bác :) nhà hàng xóm cách khoảng 30m có vật cản là lớp kính

damvuthuyet

Búa Gỗ
30m thì xa rồi lại còn có vật cản nữa, nhưng trên wifi cái phần thu phát sóng của nó cũng tốt hơn trên điện thoại nên theo mình nghĩ bác thu rồi phát lại vẫn được hơn 1 nửa công suất của con chính.

hoang1408

Búa Đá
làm sao biết được hàng xóm câu trộm sóng wifi vậy bạn?? :eek:chỉ mình với.??thanks
còn bạn kia không có cài mật khẩu - mạnh - uh? sao câu dc hay vây?{smoke}
:D thì bác check ip thôi ví dụ nhà có mấy người mây thiết bị mà check nó lại lòi tòi phòi ra thêm mà trong mình không cho ai pas cả thì > bị câu và phải đổi pas hihi

hoang1408

Búa Đá
còn đâu là khi đồi thông ah 2 nhà mở cửa không vật cản thì max ngon ^^

Ngthgila

Rìu Vàng
Mình toàn dùng xiaomi cho rẻ, hoặc dùng mecury, khoảng cách 100m, vẫn được khoảng ~2mb/s, chưa kể đến để ngoài trời mưa gió không có gì che đậy.Chẳng thấy hỏng

iuminhtriit

Thích mượn tiền và hay quên
Mấy bạn này suốt ngày đi đâu cũng tp-link totolink - d-link xiaomi .. sao k nghĩ đến cisco hàng cũ khoảng 500-1000 nhỉ, trâu cũng như bò. :)

Zacom

Búa Gỗ Đôi
Theo kinh nghiệm vọc vạch mí em router thì em có nhận xét:
Ít chọc ngoáy cần ổn định chọn mấy em core broadcom hoặc qualcomm
mấy bạn chip media tek thì up rom mod miếc cũng khá uki như dòng R3G xiaomi hoặc new wifi 3
Còn em vẫn thích nhất Netgear hoặc Asus dư dả hơn thì chắc xài Linksys hoặc Unifi