This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc Nên mua cái nào để thu phát wifi ạ

triofm

Rìu Sắt
Con ex200 là bộ mở rộng sóng thôi. Riêng Totolink sóng rất chập chờn. TPLink thì OK, nhưng con đó cũ quá

Xài 3-7 thiết bị thì oke. Chứ nhiều hơn thì hoi kéo dây sau này ổn định hơn đỡ tốn công và tốn tiền sau này.
Còn bạn muốn giải pháp trên 20 30 hay 50 thiết bị cứ inb mình

caniquy

Búa Đá
củng đang tính giống bạn này !
- 1 là quất e tp -link 841..gì đó giá khoản dưới 5 xị
- 2 là quất con dlink -842 .. hay con nào tầm giá dưới 1.5 trẹo mà ổn ổn ae có sài qua rồi tư vấn cái ( để gom tiền )

Cafein

Búa Đá Đôi
Con Tplink 841N chỉnh tiếp sóng cũng được bác ạ (nếu sau này không tiếp sóng nữa làm router phụ cũng ok). Em thấy trong 3 con bác gợi ý thì nên lấy 841N ạ

P/s: Nhà đang dùng Tplink Archer c50 làm con tổng, kết nối với 3 con 841N và 1 con N600r để thu phát.

Đang gom lúa đổi con tổng thành Asus AC1300uhp mà chua quá keke

VuCuong202

Gà con
Mình đang dùng con toto 200re và có mua hộ con tp link 841. Đã thử 2 con làm repeater, kiểm tra tốc độ vào net thì 2 con tương đương nhau. Nhà ít người dùng nên chỉ kiểm tra được phần tốc độ thôi. toto thì rẻ hơn tplink kha khá. Đâu đó 185k với 300k.

lqthanh85bl

Rìu Vàng
sai lầm khi nói TOTOLINK sóng chập chờn, chính TPLINK mới là cùi bắp, tôi chuyên đi lắp wifi cho khách và nhận thấy totolink hơn xa so với tplink.

kemmet

Rìu Sắt Đôi
2 con này, không có con nào ổn định cả.
Con totolink tản nhiệt cực kỳ yếu, cứ nóng lên là bị treo.
TP link con modem này gặp nhiều user kết nối là bị nhảy ping liên tục
Bạn mua Tenda AC5,6,7,9,11,12,16 hàng nội địa Trung Quốc hoặc là bản Quốc Tế đều được. Giá baen nội địa rẻ bằng 1 nửa.
Chất lượng dòng AC này cho khả năng thu phát wifi cực kỳ tốt.
Mình lắp cho mấy quán nhỏ, tầm <=40 khách thì dùng tenda AC này hết.
Còn quán lớn hơn thì mìh dùng Unify cho tối ưu và tiết kiệm chi phí

hoang1408

Búa Đá
sao mình dùng con totolink n200re để phát wifi " mở ra 1 cái id pas wifi mới " kết nối thành công mở ra 1 wf mới nhưng lại không vào được cái quản trị của cái totolink mà lại vào trang quản trị cái cục wifi cũ mới dc dù mình đã đổi địa chỉ của cả 2 cho nó khác nhau

lqthanh85bl

Rìu Vàng
lí do có thể do cục cũ cấp ip nên ip của máy trùng lớp ip cục cũ nên chỉ vào được cục cũ mà thôi

lilo123

Búa Gỗ
Vote con totolink để tiếp sóng wifi nhé, nhà mình 4 tầng để đúng 1 con ở tầng 3 phủ gần hết tầng trệt.

lqthanh85bl

Rìu Vàng
Vote con totolink để tiếp sóng wifi nhé, nhà mình 4 tầng để đúng 1 con ở tầng 3 phủ gần hết tầng trệt.
Tôi cần con router để quay số pppoe vì đã chuyển sang convert, modem chính của nhà mạng sẽ không còn mạng nữa nó trả thành convert quang, cảm ơn nhé

hoang1408

Búa Đá
mình dùng totolink n200re bắt sóng nhà hàng xóm cách khoảng 25>30m qua 2 bức tường như này ổn không các bác