Nhờ tư vấn - Nên chăng nâng cấp VGA cho PC này? | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Nên chăng nâng cấp VGA cho PC này?

GoodWeb

Búa Đá Đôi
cái này nằm ngoài hiểu biết của mình rồi. đang render mà gpu như k chạy thế thì mình chịu. có vẻ k giống như chơi game o_O
Sorry Handrf! Hình trên mình mới mở Vidmore Video Converter, hình bên dưới là đang render... Đúng là quấn não!

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Sao không dồn hết cho CPU nó gánh đỡ tốn chi phí nâng cấp.
Con VGA này tuổi đời gần chục năm rồi còn gì.
Con CPU Intel Core i5 11400F méo gánh đc cái này rồi bác :)

GoodWeb

Búa Đá Đôi
Xin cho mình hỏi "ngu" 1 tí: Làm như thế nào để dồn hết cho CPU gánh VGA? Thank!

mrfedex

Búa Gỗ
Chào các Mod & các bạn! Cấu hình PC mình như sau:
Mainboard GIGABYTE B560M H V2;
Card màn hình MSI GeForce GT 730 2G;
CPU Intel Core i5 11400F
Ram 4 Kingston Fury 16GB (2x8GB) 3200Mhz
Ổ cứng SSD Samsung PM991A 256GB M.2 PCIe
Nguồn Cooler Master CM CP500 Elite V3;
Mình dùng phần mềm nhỏ, nhẹ để edit và render video Vidmore Video Converter, và khi làm việc, em nó sử dụng VGA như hình dưới (87% VGA).

Xem phần đính kèm 50168
Sử dụng 87% VGA, mình nghỉ rằng VGA hiện tại đáp ứng đủ nhu cầu của Vidmore Video Converter, ko cần nâng cấp VGA nữa. Nếu nâng cấp VGA cao hơn thì ko cải thiện bao nhiêu! Mọi người thấy thế nào? Xin giải thích và cho 1 lời khuyên! Thank!

Hiện mình render video full HD dài 45 phút mất 8-10p.
Tùy nhu cầu công việc thôi bạn, nếu cần thiết mà không phải đắn đo chi phí thì vào việc thôi