Hướng dẫn - Nâng ram | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Nâng ram

MinhGiang

Rìu Bạc Đôi
Tôi đã có 1 bài về so sánh giữa Dell g3 core i5 8300H rtx 1050Ti và Lenovo ideapad core i5 1135g7 gpu onboard. Tuần trước đã lấy con G3, do nó có ram 8Gb/2666Ghz và còn 1 slot trống nên đã ship về 1 thanh cũng 8Gb/2666Ghz cùng hãng SX để nâng lên 16Gb và chạy dual.
Đã xem cách mở mặt D trên mạng, nay nhờ các bạn hướng dẫn là chỉ lắp thêm thanh ram mới thì có cần tháo pin ra không? để nguyên vậy mà gắn thanh ram vào thì có ảnh hưởng gì không? Do máy chạy còn rất mát nên cũng không có ý định vệ sinh. Rất mong nhận được phản hồi từ mọi người.

meebo

Rìu Vàng Đôi
Tôi đã có 1 bài về so sánh giữa Dell g3 core i5 8300H rtx 1050Ti và Lenovo ideapad core i5 1135g7 gpu onboard. Tuần trước đã lấy con G3, do nó có ram 8Gb/2666Ghz và còn 1 slot trống nên đã ship về 1 thanh cũng 8Gb/2666Ghz cùng hãng SX để nâng lên 16Gb và chạy dual.
Đã xem cách mở mặt D trên mạng, nay nhờ các bạn hướng dẫn là chỉ lắp thêm thanh ram mới thì có cần tháo pin ra không? để nguyên vậy mà gắn thanh ram vào thì có ảnh hưởng gì không? Do máy chạy còn rất mát nên cũng không có ý định vệ sinh. Rất mong nhận được phản hồi từ mọi người.
Để an toàn - theo lời khuyên của nhà sx nên tháo pin laptop ra vì có những ca cháy main do động chạm vào phần cứng mà không tháo pin.
Mặc khác tôi đã từng gắn RAM vào laptop mà không tháo pin 5-6 lần cả tháo ra, gắn lại mỗi lần tính là 1. Kết quả là máy vẫn chạy tốt và cái ghê nhất đó là máy của người ta gởi luôn chứ không phải máy của tôi {lmao}.

Nếu bạn sợ tiền mất tật mang thì cẩn thận không thừa nha bạn.

tkhanhdat

Búa Đá
nếu bạn ko rành về điện thì nên tháo ra
về cơ bản là khi lắp thì chân ko dc chạm đất với ko để vật nào dẫn điện chạn từ chỗ này sang chỗ kia là dc
cho nên tháo pin là biện pháp để hạn chế việc này

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Mình khi nâng cấp SSD cho máy Dell của mình, có pin tích hợp bên trong như máy của bạn vẫn cẩn thận rút socket pin ra khỏi mainboard. Thà kỹ một chút mà ít có nguy cơ xảy ra hư hỏng, ẩu một chút thì rất mệt bạn ạ.