Hỏi/ Thắc mắc - Nâng Cấp con Router Wifi Tplink 841n v11 như thế nào ?? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Nâng Cấp con Router Wifi Tplink 841n v11 như thế nào ??

caniquyvnz

Rìu Bạc
Hi ae... gần + xa
- Bên room mình có ae nào up fireware con này và thành công chưa??
+ Để sài nhiều chức năng hơn so với fireware góc của nhà sản xuất ? {sexy_girl}
+ tăng công suất phát sóng lên 30dbm = 1000mW ( cái này mình đang muốn làm + nhưng chưa làm được ) {doubt}{doubt}
- Và hỏi bên forum kia họ chỉ toàn lờ + mờ ... + gặp mình không rành về vấn đề này, nên hơi chuối {beat_shot} !!. nay cuối năm định chốt với ae bên room này coi có ae nào cùng (chung chí hướng + đả làm qua) xin hướng dẩn ae đi sau với.{byebye}{byebye}{byebye}
- Hay có cách nào gọn gọn xin được hổ trợ luôn thì càng tốt {feel_good}

8273

mình dò + hỏi được 1 số line sau . nay up lên để ae nào biết cách thì làm , sau đó cho xin ít review .Many Thank`s for help {beauty}{beauty}

*********line ngâm cứu ********

1) https://openwrt.org/toh/hwdata/tp-link/tp-link_tl-wr841n_v11

2) https://drive.google.com/drive/folders/0B80aJ-LwKxuRRy1sVUlURnQ5VXc

3) https://www.tp-link.com/pl/support/faq/

4) http://projects.dymacz.pl/?dir=u-boot_mod

5) https://mega.nz/#!DttGxSJa!RueC8ADpvXBiCTIupjnYPmrjBzNWbQ7LvNK_-ABrY2Q

wiliamnewman

NCNL- Tôi đang nghĩ gì và đang tìm kiếm điều gì ?!
Con này mình đang sài và cũng cài openWRT firmware về vọc vạch rồi, xong lại chán cài lại firmware của nhà sản xuất.

Mục đích của mình khi cài OpenWRT cũng giống bạn đó là muốn phạm vi phát sóng được xa hơn và mạnh hơn.
Hồi mình làm không giống ntquyet247 chia sẻ nên không biết mình làm có hiệu quả ko ?
Trong bài viết của ntquyet247 có nói đây là hack cho nên việc can thiệp của bài này theo mình là sâu hơn so với cài OpenWRT thông thường. Mình nhớ là cài OpenWRT chỉ cần xem version của TLWR41N này là bao nhiêu xong up như up firmware NSX thôi.
Đọc bài của ntquyet247 chia sẻ mình thấy đúng 2 điều đó là :
Nếu các bạn muốn cải thiện tầm xa, độ phủ sóng thì nên cân nhắc kiếm 1 con wifi khác với độ nhạy ăng ten cao hơn, hoặc dùng các dòng chuyên nghiệp cho khả năng chịu tải và ổn định ok hơn. Hoặc có thể sử dụng wifi booster chuyên nghiệp tăng công suất phát sóng loại gắn rời

Nên hack nếu bạn ko care về công suất phát sóng cao có khả năng gây vô sinh. Mình thích thì mình hack thôi, sợ thì đừng làm, mà làm thì đừng sợ nhé
Nếu làm theo bài của VOZ chắc mới ảnh hưởng đến sức khỏe, còn up bình thường chắc ko lo sức khỏe đâu.
Đánh giá của mình sau khi sài OpenWRT firmware đó là :
Nhiều tính tăng hơn của nhà sản xuất rất nhiều và những tính năng này mình không hiểu cách thức hoạt động cộng với khoảng cách phát sóng không xa hơn là mấy so với bản gốc nên mình thôi quay lại bản gốc cho lành.
Chưa kể quay lại bản gốc cũng ko dễ dàng gì, chuyển sang OpenWRT thì rất dễ nhưng quay lại bản của NSX thì nhiều bài hướng dẫn ko chính xác, mình tìm 1 lúc mới quay về dc.

giao diện na ná như vầy, mình cũng ko nhớ rõ, hài già cả thật rồi....

8276

caniquyvnz

Rìu Bạc
Bên voz mình thấy có nhiều người làm con này rồi này bạn, bạn có thể tham khảo qua topic này
Mình có lội bên đó rồi - nhưng chưa tìm được bài hướng dẩn nào ( chi tiết hết ) !. haizz:rolleyes:

caniquyvnz

Rìu Bạc
....Mục đích của mình khi cài OpenWRT cũng giống bạn đó là muốn phạm vi phát sóng được xa hơn và mạnh hơn.
Hồi mình làm không giống ntquyet247 chia sẻ nên không biết mình làm có hiệu quả ko ?
Trong bài viết của ntquyet247 có nói đây là hack cho nên việc can thiệp của bài này theo mình là sâu hơn so với cài OpenWRT thông thường. Mình nhớ là cài OpenWRT chỉ cần xem version của TLWR41N này là bao nhiêu xong up như up firmware NSX thôi.
Đọc bài của ntquyet247 chia sẻ mình thấy đúng 2 điều đó là :

Nếu làm theo bài của VOZ chắc mới ảnh hưởng đến sức khỏe, còn up bình thường chắc ko lo sức khỏe đâu.
Đánh giá của mình sau khi sài OpenWRT firmware đó là :
Nhiều tính tăng hơn của nhà sản xuất rất nhiều và những tính năng này mình không hiểu cách thức hoạt động cộng với khoảng cách phát sóng không xa hơn là mấy so với bản gốc nên mình thôi quay lại bản gốc cho lành.
Chưa kể quay lại bản gốc cũng ko dễ dàng gì, chuyển sang OpenWRT thì rất dễ nhưng quay lại bản của NSX thì nhiều bài hướng dẫn ko chính xác, mình tìm 1 lúc mới quay về dc.

giao diện na ná như vầy, mình cũng ko nhớ rõ, hài già cả thật rồi....

[/QUOTE]
- cảm ơn đồng râm đả chia sẻ- vậy tính ra bên room mình củng có member thích vọc vạch + ngâm cứu món này . và đả thành công !
- theo như bạn nói thì không cải thiện được bao nhiêu uh??
- để mình ngâm cứu thêm coi ntn. thanks

Sửa lần cuối:

manhquyet90

Búa Đá
mình đang chạy openwrt. dùng openwrt nhiều tính năng hơn rom gốc. Ở nhà mình đang có 1 con mod 16Mb flash. bạn cứ thử up đi trải nghiệm.

caniquyvnz

Rìu Bạc
mình đang chạy openwrt. dùng openwrt nhiều tính năng hơn rom gốc. Ở nhà mình đang có 1 con mod 16Mb flash. bạn cứ thử up đi trải nghiệm.
- Bạn up rồi hả? chạy ngon không bạn?? có những chức năng gì ?? bạn có thể cho tụi mình mớ hình coi không?...thanks:cool:

fahabu179

Gà con
Mình cũng từng thử dùng OpenWRT cho 841n xem có ngon hơn stock không. Dùng một thời gian thấy hiệu suất cũng không hơn nên quay về stock. 841n có 4MB flash nên OpenWRT cũng sắp dừng hỗ trợ rồi. Thích vọc vạch + cần tính năng nâng cao mới cần cài firmware ngoài.

Em vọc con 740n_v5 chán rồi lại về stock để repeat rồi. Mỗi người 1 ý bác cứ thử cài đi, nếu sợ cùng lắm ném đi thôi. Chỉ úp mỗi openwrt thì chẳng tăng sóng lên dc đâu.

.Cá nhân em thấy chạy ổn, repeat cực mà éo ngon bằng stock.
.Wifi để chổ lạnh quá lại tụt mạng các bác ạ, ấm thì bình thường, nóng chưa tést, LAN thì nhanh.
.trước dùng 740_v4 up gargoyle thấy ngon các bác ạ, chỉ đen nó bị sét đánh hỏng kiếm k0 ra V4 nữa.

Này là khuôn nhanh cho bác nào về stock.
1.up ddwrt thì link tải kèm firmwave về stock có trên trang chủ "wr740nv5_webrevert.bin" . up xong up lại fw stock trên trang chủ..
2.up openwrt thì kiếm tải fw "TL-WR740N-V5-stripped.bin". up xong up fw stock trên trang chủ.