Nhờ tư vấn - Mua máy ảnh để quay + chụp tầm giá 20tr | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Mua máy ảnh để quay + chụp tầm giá 20tr

bigboy2106

Búa Gỗ Đôi
Như tiêu đề mình nhờ các bác tư vấn nên mua máy ảnh nào ok nhất loanh quanh trong tầm giá 20tr có cả Lens

- Phục vụ nhu cầu quay, chụp cả phong cảnh lẫn người : kỉ yếu, wedding, phong cảnh, cuộc sống thường ngày, ...
- Nên mua Lens, phụ kiện thêm nào cho đủ bộ phục vụ nhu cầu.

Các bác có kinh nghiệm mua dùng máy rồi hoặc trong nghề này rồi có thể tư vấn giúp em với ạ hơn 20tr cũng được.
Ưu tiên mua máy mới (nếu máy cũ nhờ các bác chỉ chỗ mua uy tín), máy chụp ảnh tốt, quay dc 4k.

Em cảm ơn.

Sửa lần cuối:

jerrydau1

Búa Gỗ Đôi
20 triệu, thường thì phải đánh đổi chứ không vừa chụp tốt vừa quay tốt được.
Muốn chụp và quay yêu cầu chất lượng cao, không bị mỏi, mang vác cồng kềnh thì nên cố gắng ngắm đến Fullframe, máy mirrorless (sony A7III + len đa dụng giá tốt tamron 24-70 f2.8 - giá 2nd cũng tầm 40tr) hoặc Canon RP
Xuống đến Crop thì mình thấy Sony A6300 hoặc Fujifilm X-t30 phù hợp (em thì đã lựa chọn X-t30 + len XF 23.14 vì kiểu dáng đẹp và màu sắc ra ăn ngay được).
Bác có thể lựa chọn X-t30 + len XF 23 F2 + Flash + gymbal là có thể cân được toàn bộ nhu cầu của bác

vomitri

Rìu Chiến Chấm
vâng bác. mà bác có đang dùng em nào ko ạ. hay chỉ tham khảo trên mạng?
Đang xài A7II phân khúc cao hơn. Nhưng tầm 20tr thì list down rồi đó.
Sony thì ưu điểm có Slog chỉnh màu ok
Canon thì thương hiệu phổ biến, mua lens này nọ rẻ
Lumix G85 thì chống rung, chống nước ổn nhất

bigboy2106

Búa Gỗ Đôi
20 triệu, thường thì phải đánh đổi chứ không vừa chụp tốt vừa quay tốt được.
Muốn chụp và quay yêu cầu chất lượng cao, không bị mỏi, mang vác cồng kềnh thì nên cố gắng ngắm đến Fullframe, máy mirrorless (sony A7III + len đa dụng giá tốt tamron 24-70 f2.8 - giá 2nd cũng tầm 40tr) hoặc Canon RP
Xuống đến Crop thì mình thấy Sony A6300 hoặc Fujifilm X-t30 phù hợp (em thì đã lựa chọn X-t30 + len XF 23.14 vì kiểu dáng đẹp và màu sắc ra ăn ngay được).
Bác có thể lựa chọn X-t30 + len XF 23 F2 + Flash + gymbal là có thể cân được toàn bộ nhu cầu của bác
cảm ơn bác nhé. e cũng phân vân dòng Crop chứ Fullframe thì chưa có kinh phí. e dc tư vấn quay nhiều thì nên dùng sony, chụp thì Fuji.

bigboy2106

Búa Gỗ Đôi
Đang xài A7II phân khúc cao hơn. Nhưng tầm 20tr thì list down rồi đó.
Sony thì ưu điểm có Slog chỉnh màu ok
Canon thì thương hiệu phổ biến, mua lens này nọ rẻ
Lumix G85 thì chống rung, chống nước ổn nhất
cảm ơn bác. nếu e chọn Sony A6300 bác khuyên nên lấy lens nào ok nhất để phục vụ nhu cầu của e ko ạ.